กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้เว็บที่ห้ามคลิกขวาเพื่อก๊อปปี้(ของIE)  (อ่าน 2561 ครั้ง)

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
คอมที่ใช้ทดสอบ...ระบบWin-7-32bit(Full updateผมเปิดออโตอัพเดทระบบ ครับ)....browser-IE-10....

ปรกติเจอ เว็บที่ห้ามคลิกขวาเพื่อก๊อปปี้ วิธีพื้นฐานที่สุดที่ใช้กันคือ

ไปที่Tool เลือก Internet Options
เลือกSecurityแล้วเลือก custom level ค้นหา Active scriptingให้เจอแล้วกด disable.....ดั่งตัวอย่าง

แต่บางเวปวิธีดั่งกล่าวอาจจะใช้ไม่ได้ กระทู้นี้จึงแนะนำอีกวิธีหนึ่งครับ

1.เปิดIEแล้วกด  Favorites แล้วเลือก Add to Favorites จะมีหน้าต่างออกมาให้ตั้งชื่อตามใจชอบ...เช่นในตัวอย่างใช้ชื่อว่าสี่แยกแม่กรณ์..แล้วกดAdd

2.กดที่ Favorites ใหม่ หาหัวข้อที่เราตั้งชื่อเมื่อกี้ คลิ๊กขวาเลือก Properties ดั่งตัวอย่าง

3.เลือก Web Documentและก๊อปเอาข้อความภาษาอังกฤษข้างล่างนี้ไปวางในช่อง URL แล้วกดOK ดั่งตัวอย่างข้างล่าง(หากมันมีข้อความเตือนเรื่องจาวาก็ไม่ต้องสนให้กดOKเลย)......(ของผมใช้วิน7รุ่น32บิตและไออี10ไม่มีข้อความเตือนครับ)

4.ลองใช้IEเปิเวปข้างล่างนี้ (เพื่อให้สมาชิกมีโอกาศร่วมสนุกผมเลยเอาลิงค์แนะนำโปรแกรมมารวมใว้ในกระทู้เดียวกันครับ)

5.แล้วไปที่ Favorites กดตรงที่เราตั้งชื่อใว้...ดั่งตัวอย่างที่ผมทำใว้ในรูป

6.แล้วจะสามารถคลิ๊กขวาก๊อปปี้ได้ครับ

เครดิตข้อมูลจาก เวป พีซียูสเซอร์พิกเนส ประเทศจีน
เครดิตรูปแรกสุดจาก เวปโซน-ไอที
เครดิตรูปที่เหลือ จากการใช้งานจริงของผมเองครับ

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ลุงชัยนรา

• ความเปลี่ยนแปลง เป็นนิรันดร์
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3715
  • Thank You
  • -Given: 3245
  • -Receive: 3715
  • ชีวิตนี้ยอมพลี เพื่อแผ่นดิน
Re: วิธีแก้เว็บที่ห้ามคลิกขวาเพื่อก๊อปปี้(ของIE)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:27:14 PM »
...ขอบคุณมากครับ จะก๊อปปี้ เก็บเอาไว้ศึกษา ครับ