กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานตัวกลับบ้านครับ  (อ่าน 3009 ครั้ง)

สุธา

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 703
  • Thank You
  • -Given: 310
  • -Receive: 703
รายงานตัวกลับบ้านครับ
« เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 07:38:29 PM »
กระผมขออนุญาตรายงานตัวกลับบ้านครับผม (โดยใช้ชื่อล็อกอินเดิมและรหัสเดิมทุกประการครับ)
ชื่อ: นาย สุธา รัตนมนตรีกุล
ชื่อในเว็บ: สุธา
อาชีพ: รับราชการ
Email: ozamin@hotmail.com

ดังที่เคยกล่าวแล้วสำหรับการแนะนำตัวที่ผ่านมาครับ ผมจะแวะเข้ามาเยี่ยมเยียนได้ตามโอกาสที่ว่างเว้นจากงานราชการ ผมชอบฟังและชอบค้นหาและดาวน์โหลดเพลงเพราะๆ มาฟัง ในขณะเดียวกันผมก็จะพยายามเสาะหาเพลงเท่าที่ผมพอจะมีได้นำมาแบ่งปันให้เพื่อนสมาชิกได้รับฟังกันครับ (โดยส่วนใหญ่จะเป็นเพลงของคุณยอดรัก ซึ่งปรากฏในห้องเพลงคุณไพโรจน์ครับ) แม้ว่าถ้าเทียบกันแล้วอาจจะเป็นจำนวนน้อยเมื่อเทียบกับสิ่งที่ผมได้รับจากที่นี่ แต่กระนั้นก็เป็นสิ่งที่ผมพอจะทำได้เพื่อตอบแทนที่บ้านหลังนี้ได้ให้อะไรกับผมหลายๆ อย่าง ขอขอบคุณคุณยุทธชาติที่ได้ช่วยเหลือผมในการสมัครสมาชิกครั้งตอนต้นที่มีปัญหาด้วยนะครับ (และผมต้องขออภัยด้วยที่ได้ส่งอีเมลล์ไปขอรบกวนตอนนั้นด้วยครับ) และรวมถึงสมาชิกบ้านอีกหลายๆ ท่านที่มีน้ำใจกับผมมากๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งคุณไพโรจน์(สำหรับเพลงคุณยอดรักหลายๆ ชุด) และคุณกมล(สำหรับเพลงครูสุรพลและคุณสุรชัย) ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2013, 07:56:08 PM โดย TheOldMan »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ดาวเรือง

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
Re: รายงานตัวกลับบ้านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2013, 04:04:54 PM »
ขอต้อนรับกลับบ้านครับ