กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นฉบับ แม่ไม้เพลงไทย ไวพจน์ เพชรสุพรรณ ชุด สามปีที่ไร้นาง (CD - ระบบ HI - FI)  (อ่าน 4656 ครั้ง)

ประสม เมืองชล

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2165
  • Thank You
  • -Given: 394
  • -Receive: 2165
ต้นฉบับ แม่ไม้เพลงไทย ไวพจน์ เพชรสุพรรณ ชุด สามปีที่ไร้นาง (CD - ระบบ HI  - FI)
01 สามปีที่ไร้นาง - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
02 เจ็ดปีที่คอย - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
03 ลืมแล้วหรือ - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
04 ตามน้อง - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
05 แจ่มจันทร์กลับใจ – พัชรี
06 ลืมเสียเถิดเมืองหลวง - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
07 มัสยาหลงเหยื่อ - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
08 ตำราจีบผู้หญิง 1 - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
09 ตำราจีบผู้หญิง 2 - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
10 สาวสวยแดนอีสาน - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
11 พบรักที่ริมโขง - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
12 กลัวผี - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
13 รูปหล่อขอเมีย - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
14 หยดน้ำสังข์หลั่งริน - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ

พีรชา

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 741
  • Thank You
  • -Given: 2576
  • -Receive: 741
สมัยก่อนมีแต่โมโน  แต่มาทำเป็นระบบไฮไฟได้ ต้องขอลองฟังหน่อยครับ สำหรับอีกชุดจากคุณ ประสม เมืองชล ขอบคุณด้วยครับ สำหรับน้ำใจ :tab_on:

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
เพลงที่ทำมาจากแผ่น 78 จริงๆ เป็นโมโนเกือบทั้งนั้น ยกเว้นที่เป็นครั่งผสม ว่ากันตามจริงแล้วผมว่ามิติเสียงดีกว่าสเตอริโอเสียอีก ขอบคุณครับคุณประสม

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ลูกหยี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 356
  • Thank You
  • -Given: 1385
  • -Receive: 356
ต้นฉบับ แม่ไม้เพลงไทย ไวพจน์ เพชรสุพรรณ ชุด สามปีที่ไร้นาง (CD - ระบบ HI  - FI) มาขอรับอีกชุดจากนักร้องท่านเดียวกันครับ ขอบคุณพี่ประสม เมืองชลสำหรับบทเพลงด้วยนะครับ  :untitled10:

โต

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1862
  • Thank You
  • -Given: 2864
  • -Receive: 1862

เห็นยี่ห้อแม่ไม้เพลงไทยแล้วคันไม้คันมือ ถึงมีแล้วก็อยากเอาไปเทียบเสียง...
ขอบคุณมากนะครับพี่ประสม ขอให้มีแต่ความสุขนะครับ...

บ่าวรักษ์

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 546
  • Thank You
  • -Given: 402
  • -Receive: 546
ขอขอบคุณอีกชุดหนึ่งครับ :yenta4-emoticon-0020:

ลุงวิชญ์

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 618
  • Thank You
  • -Given: 1316
  • -Receive: 618
ขอเก็บสะสมต้นฉบับแม่ไม้เพลงไทย รูบแบซีดีด้วยครับ

ลุงหนู ปทุมธานี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 41
  • Thank You
  • -Given: 61
  • -Receive: 41
ขอบคุณครับผม ยังโหลดได้จร้า  :teentob: :tab_on: :tab_on: มาช้า

แก้วเล็ก

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 51
  • Thank You
  • -Given: 62
  • -Receive: 51
ชุดนี้ผมไม่มีครับขอเก็บก่อนครับ ขอบคุณมากครับ

แก่นไท้

• ขอบฟังเพลงมากๆ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 103
  • Thank You
  • -Given: 281
  • -Receive: 103
  • ต้องการเพลงลูกทุงเก่าๆมาเก็บอนุรักษ์ไว้
ต้นฉบับ แม่ไม้เพลงไทย ไวพจน์

ผมขอเพลงลูกทุ่งจาก บ้านเพลงไทย มาเก็บอนุรักษ์ไว้
ขอขอบพระคุณมากครับ