กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนท่านที่คิดจะปั่นจักรยาน ปั่นจักรยานมีแต่ เสีย กับ เสีย  (อ่าน 2992 ครั้ง)

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
ต้นทางข้อมูล
http://pantip.com/topic/31191338
เตือนท่านที่คิดจะปั่นจักรยาน ปั่นจักรยานมีแต่ เสีย กับ เสีย

ปั่นจักรยานผมมีแต่เสียกับเสีย
ผมเสียห่วงยางขนาด 38นิ้วไป
ผมเสียกางเกงเอว38ที่ใส่มานานไปหมด
ผมเสียเงินชื้อกางเกงเอว35 มาใส่แทน
ผมเสีย ก้นที่อวบอั้นใหญ่โตไป
ผมเสียนมที่ตั้งเต้าเป็นสาววัยรุ่นไป และโดนแม่บ้านบ่นว่าไม่มีนมให้จับเล่นไป
ผมเสียอาการปวดหัวเข่า ที่เคยปวดไม่ว่าจะลุกหรือนั่งไป
ผมเสียอาการปวดส้นเท้า เพราะเป็นรองช้ำ ต้องฉีดยาเข้าส้นเท้าไป
ผมเสียไขมันที่สะสมไว้ใช้ยามฉุกเฉินไป 13 กิโลกรัม
ทั้งหมดที่ผมต้องเสียไปกับการปั่นจักรยาน แต่สิ่งที่เสียไปผมไม่อยากได้กลับมา
อย่าปั่นจักรยานกันเลยครับมีแต่เสีย

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ดาวเรือง

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
เสียตั้งหลายอย่าง...เสียเหงื่อที่น่าหวงแหนอีกด้วย...

สมพร เกาะยอ

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3942
  • Thank You
  • -Given: 849
  • -Receive: 3942

ผมก็เสีย คือเสียเงิน ซื้อมาตั้งอยู่บ้าน ตั้ง 1 คัน ก็เพราะกลัวจะเสีย ไปมากกว่านี้ เลย ตั้งไว้ดูเฉย ๆ
     5 5 5 5

ลุงนนท์

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 846
  • Thank You
  • -Given: 959
  • -Receive: 846
ส่วนผม เสียใจที่ไม่ได้ปั่น :52 :52 :52

ลุงชัยนรา

• ความเปลี่ยนแปลง เป็นนิรันดร์
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3715
  • Thank You
  • -Given: 3245
  • -Receive: 3715
  • ชีวิตนี้ยอมพลี เพื่อแผ่นดิน
...ผมก็เสียครับ..เสียความซ้ำซาก จำเจ..อุด..อู้.....เรามาร่วมกันเสีย กันมั๊ยครับ 5 5 5 5