กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ความดีของผม  (อ่าน 4934 ครั้ง)

ภิรมย์

• รักเมืองไทย
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2320
  • Thank You
  • -Given: 2121
  • -Receive: 2320
  • คุณลูกกับคุณแม่
ความดีของผม
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 11:16:10 AM »
          ที่ห้องพักครู
        ครูเรียกเด็กนักเรียนคนหนึ่งมาอบรม
ครู      "นี่เธอ สอบตกอีกแล้วนะ"   "ครับ"
ครู      "เวลาเรียนก็ไม่ตั้งใจ การบ้านก็ไม่ทำ"  "ครับ"
ครู      "คะแนนก็ไม่ดี รู้มั๊ยเธอได้ที่โหล่อีกแล้วนะ"  "ทราบครับครู"
ครู      "ครู อ่อนใจกับเธอจริงๆ จะทำยังไงกับเธอดี"
        นักเรียนก้มหน้ารับฟังครูอย่างสงบ
ครู      "พ่อแม่เธอคงเสียใจมาก ที่เธอเป็นนักเรียนที่แย่ที่สุดในชั้น"
นักเรียน  "ที่ครูพูดก็ถูกครับ ผมทำให้พ่อแม่เสียใจ"  ยอมรับความจริง
นักเรียน  "แต่ผมก็ทำให้พ่อแม่เพื่อนๆดีใจ ไม่นับเป็นความดีบ้างเลยหรือครับ"

:42ดนตรีคือ สื่อภาษาสากล :42

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
Re: ความดีของผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 01:26:19 PM »
1.  นั่นจิ.....
         5555

2.ที่จริงพอครูว่า มาถึงตรงนี้....

ครู      "นี่เธอ สอบตกอีกแล้วนะ"   "ครับ"

ครู      "เวลาเรียนก็ไม่ตั้งใจ การบ้านก็ไม่ทำ"  "ครับ"

ครู      "คะแนนก็ไม่ดี รู้มั๊ยเธอได้ที่โหล่อีกแล้วนะ"  "ทราบครับครู"

ครู      "ครู อ่อนใจกับเธอจริงๆ จะทำยังไงกับเธอดี"

นักเรียนก้มหน้ารับฟังครูอย่างสงบ

ครู      "พ่อแม่เธอคงเสียใจมาก ที่เธอเป็นนักเรียนที่แย่ที่สุดในชั้น"

น่าจะต่อว่าครู สวนกลับไปมั่ง นิคับ...

"ครูครับ...
     ผมถามจริงๆเหอะ...
          เรื่องทั้งหมด ที่ครูว่ามาเนี่ยะ...
       ครูนึกว่า ผมแกล้งทำ เหรอครับ ?"

ชญาดา

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3031
  • Thank You
  • -Given: 2112
  • -Receive: 3031
Re: ความดีของผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 01:31:01 PM »
 :49 :58 นั่นน่ะซี.............