กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญสมาชิกทุกท่านลงรูปปกเทปลูกทุ่ง-ลูกกรุงกันครับ  (อ่าน 4123 ครั้ง)

จารุ

• บุคคลทั่วไป
ในปัจจุบันเทปคลาสเซ้ทได้เริ่มสูญหายแล้ว แต่ยังมีคนส่วนหนึ่งที่ยังสะสมเทปไว้ เพราะฉะนั้นเรามาลงรูปปกเทปปลูกทุ่ง-ลูกทุ่งเพื่อแบ่งปันกันว่าใครมีเทปเพลงชุดไหนบ้าง
*เวลาท่านมาลงรูปท่านเขียนหมายเลขกับกับไว้ด้วยว่าเป็นรูปที่เท่าไร เช่นวันนี้ผมลงไว่ 5 รูป แล้วสมมติว่าคุณปูนมาตอบ ก็ต่อต่อเป็นรูปที่6 ต่อไปเรื่อยๆ พอครบ100รูปแล้ว จะมาทำการโหวดกันว่า ปกเทปรูปไหนสวยมากที่สุดและหายากที่สุด โดยผู้ที่คัดเลือกก็คือผม นะครับ (ขอเป็นแบบปกเต็มๆนะครับ)
รูปที่ 1 แวว มยุรา ชุด เพลงอมตะเงินล้าน 14เพลงดัง(ห้องนอนคนจน)

รูปที่ 2 สายัณห์ สัญญา ชุด ไม่มีใครรักจริง

รูปที่ 3 รังษี เสรีชัย ชุด รังษีไม่ดีตรงไหน

รูปที่ 4 พุ่มพวง ดวงจันทร์ ชุึด ลาแล้วบางกอก

รูปที่ 5 น้ำอ้อย พุ่มสุข ชุด เพลงอมตะชุดพิเศษ (สั่งดาว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2014, 06:05:23 PM โดย จารุ »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ลุงชัยนรา

• ความเปลี่ยนแปลง เป็นนิรันดร์
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3715
  • Thank You
  • -Given: 3245
  • -Receive: 3715
  • ชีวิตนี้ยอมพลี เพื่อแผ่นดิน
...อ๊ะเข้าท่า...มีงานทำอีกแล้ว ชอบจัง ที่ทำให้ไม่เซ็ง..จะขอร่วมด้วยนะครับ คุณ จารุ

ภิรมย์

• รักเมืองไทย
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2320
  • Thank You
  • -Given: 2121
  • -Receive: 2320
  • คุณลูกกับคุณแม่
ขอร่วมด้วยคนครับ มีมาฝาก ๓ ภาพ ของผมเอง รื้นจนเจอ

รูปที่ ๖ สุรพล 3 ทศวรรษ โดย สุรชัย และ สุรชาติ สมบัติเจริญ ชุดที่ 1 ม้วน 2

รูปที่ ๗ สุรพล คนจริง สมบัติเจริญ ๓ / เพลงดังจากละครฮิต

รูปที่ ๘ ยุ้ย ญาติเยอะ  ยอดเพลงดัง 3

:42ดนตรีคือ สื่อภาษาสากล :42

จารุ

รูปที่ 9 แสงสุรีย์ รุ่งโรจน์ ชุึด แห่ขันหมาก

รูปที่ 10 ยอดรัก สลักใจ ชุด เปลี่ยน พ.ศ. ใหม่ เปลี่ยนใจหรือยัง

รูปที่ 11 สุรพล สมบัติเจริญ ชุด สิบหกปีแห่งความหลัง

รูปที่ 12 สัญญา พรณารายณ์ ชุึด สัญญาเมื่อสายัณห์

รูปที่ 13 ขวัญจิตร ศรีประจันต์ ชุึด รวมเพลงแหล่ศีลห้า-ทำบุญ

จารุ

อ้าวๆ อย่าลืมกระทู้นี้นะครับ รอให้คบ 100 รูปอยู่นะครับ