เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

14 เพลงเอกจาก ภ.มนต์รักลูกทุ่ง (ต้นฉบับ 2513 มิตร คู่ เพชรา) มาแล้วครับ

(1/5) > >>

อาคม ดอนเมือง:
 ผมนำมาวางเพื่อเป็นการอนุรักษ์ผลงานเพลงอันเป็นอมตะ
เอาไว้ให้อนุชนคนรุ่นหลังและเผื่อท่านที่ยังไม่มีด้วยนะครับ..

14 เพลงเอกจากภาพยนตร์ มนต์รักลูกทุ่ง (ต้นฉบับ พ.ศ.2513)
                     เครดิต..คุณarmkungcyber

01.มนต์รักลูกทุ่ง - ไพรวัลย์ ลูกเพชร
  02.สาวนาคอยคู่ - บุปผา สายชล
  03.อาลัย - ไพรวัลย์ ลูกเพชร
  04.หนุ่มพเนจร - บรรจบ เจริญพร
  05.สิบหมื่น - มิตร ชัยบัญชา (ร้องเสียงจริงคือ เสน่ห์ เพชรบูรณ์)
  06.น้ำลงนกร้อง - พรไพร เพชรดำเนิน
  07.นกร้องน้องช้ำ - บุปผา สายชล
  08.น้อยใจรัก - ผ่องศรี วรนุช
  09.แม่ร้อยใจ - มิตร ชัยบัญชา (ร้องเสียงจริงคือ เสน่ห์ เพชรบูรณ์)
  10.น้ำตา น้ำตก - บุปผา สายชล
  11.ใจเจ้าชู้ - บรรจบ เจริญพร
  12.รูปหล่อถมไป - บุปผา สายชล
  13.รักร้าวหนาวลม - บรรจบ เจริญพร
  14.รักลาอย่าเศร้า - ผ่องศรี วรนุช

ฮิเดโกะ:
 :90 :90  สุดยอดค่ะพี่อาคม  ขอบคุณมากๆนะคะ

tumzezar:
มาขอรับเพลงไปเปิดงานหล่อเทียนพรรษาครับ  :90

ลุงเริญ:
เพลงจากต้นฉบับ ต้องขอรับไว้ฟังด้วยครับ

ดา นิชา:
 เยี่ยมค่ะ:52 :52 :52

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version