กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: รอดไป (เก็บมาเล่า)  (อ่าน 4227 ครั้ง)

พรหมนิมิต

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1400
  • Thank You
  • -Given: 3985
  • -Receive: 1400
รอดไป (เก็บมาเล่า)
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 07:33:41 PM »
         เมื่อวาน
  ผมมีนัดกินข้าวเย็นกับแฟน ที่บ้านของเธอ ผมไปถึง ผมเจอแต่น้องสาวของแฟนอยู่บ้านเพียงคนเดียว เธอใส่แต่ชุดชั้นในบางๆออกมาต้อนรับผม เธอสารภาพว่า ต้องการผม และชวนผมขึ้นห้อง
       พอเห็นอย่างนั้น สิ่งที่ผมทำคือ รีบเดินออกจากบ้านในทันที ทันใดนั้น แฟนผม,พ่อ,แม่ ก็วิ่งโผล่มาจากที่ซ่อน วิ่งมารุมกอดผม บอกผมว่า " คูคนไม่ผิดจริงๆ คุณป็นคนดีมากๆ " แฟนผมซาบซึ้งจนน้ำตาไหลริน

(เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า การเก็บถุงยางไว้ที่รถ ก็ทำให้คุณกลายเป็นคนดีได้)

ลุงชัยนรา

• ความเปลี่ยนแปลง เป็นนิรันดร์
  • **แก้ไข**
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3715
  • Thank You
  • -Given: 3245
  • -Receive: 3715
  • ชีวิตนี้ยอมพลี เพื่อแผ่นดิน
Re: รอดไป (เก็บมาเล่า)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 11:24:40 PM »
....อ้าว...เป็นงั้นไป...ขอบคุณนะครับ ท่านลุงพรหมฯ หายไปนาน ก็นำรอยยิ้มกลับมาฝาก......