ปณิธาน "ตั้งใจว่าจะร่วมกันกับสมาชิกสร้างสังคมใหม่ สังคมของการให้,สังคมแห่งการเสียสละ,สังคมแห่งการยอมรับผู้อื่นอย่างจริงใจ สำคัญที่สุดคือ สังคมที่จะร่วมอนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมของเพลงไทยให้เป็นมรดกสำหรับคนรุ่นต่อไป"..ยุทธชาติ เกรียงไกร..๙ ตุลาคม ๒๕๕๓

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

เว็บไซต์เปิดใช้งานตามปกติแล้วนะครับ หากมีความผิดปกติส่วนใด แจ้งปัญหาที่ข้อความส่วนตัวของ น้องก๊อด ได้เลยนะครับ ^^

ผู้เขียน หัวข้อ: พาวะนา ชะบาภัย.....วิวาห์อาวรณ์  (อ่าน 1058 ครั้ง)

60

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 269
พาวะนา ชะบาภัย.....วิวาห์อาวรณ์
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 01:12:43 AM »

พาวะนา ชะบาภัย.....วิวาห์อาวรณ์

สายัณห์

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1901
Re: พาวะนา ชะบาภัย.....วิวาห์อาวรณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 02:34:13 AM »
ภาพประกอบ คือคุณภาวนา ชนะจิตร ดารา เจ้าของฉายา ไข่มุกเอเซีย ส่วนเพลงรู้จักกันในนาม ภาวนา ชบาไพร
เจ้าของเพลงแก้ สุรพล ดรรชณีไฉไล ท่าน 60 คงจะหมายให้เป็นตามลาเบลแผ่น ขอบคุณสำหรับเพลงครับ

ปูน_ขอนแจ่น

• รักจริงใจ ไม่จิงโจ้
  • รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3713
Re: พาวะนา ชะบาภัย.....วิวาห์อาวรณ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 09:07:39 AM »
เพลงนี้ร้อง แก้ พี่เป้า หรือเปล่า ครับ ชื่อเพลงคุ่น คุ่น

+++<<<<

นายน์

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 403
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2014, 06:55:49 PM »
บอกตรงยังไม่เคยรู้จักนักร้องท่านนี้เลย แต่เห็นบอกเป็นเพลงร้องแก้ดรรชนีไฉไล ขอร่วมรับฟังด้วยครับ

บุญเทิด นุชมี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 30
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2018, 05:17:57 PM »
ภาวนา ชะบาไพร เป็นนักร้องที่ชอบเสียงเธอมาก เป็นเอกลัก ฟังแล้ว อยากฟังอีก และเพลงนี้ จะฟังได้มั๊ยหนอ .....

สุรชัย

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1843
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2018, 06:53:28 PM »
พาวะนา ชะบาภัย.....วิวาห์อาวรณ์ สงสัยทำไมชื่อสะกดอย่างนี้ ขอสะสมครับ