กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวค่ะ  (อ่าน 2630 ครั้ง)

durian

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 18
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 18
แนะนำตัวค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 11:14:51 PM »
 สวัสดีค่ะ ทุกท่านค่ะ ก่อนอื่นขอขอบคุณแอดมินเป็นอย่างสูงที่อนุญาตให้เข้ามาที่นี่ได้นะคะ

ก็ไปมาหลายๆบอร์ดที่เป็นบอร์ดเพลงเก่าๆค่ะ เพราะเพลงเก่าหายากขึ้นมั้งค่ะ ก็เลยอยากเก็บ

อยากเก็บเอาไว้ฟัง ที่จริงก็ไม่ได้ฟังคนเดียวค่ะ ก็ลงซีดีให้คุณพ่อบ้าง ท่านอายุเยอะแล้ว

จิตใจไม่ค่อยจะอยู่กับเนื้อกับตัว เพราะรู้ตัวเองว่าไม่รู้จะอยู่กับลุกหลานได้นานแค่ไหน

ท่านห่วงไปหมด จนบ้างทีลุกๆก็จะเป็นประสาทตาย แกก็เอาแต่ใจตัวเอง ไม่รู้จะทำยังไงก็ได้เพลงเก่าๆนี่แหละ

ช่วยสงบสติอารมณ์ให้แกค่ะ   ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆในนี้ทุกท่านนะคะ และขอบคุณแอดมินอีกครั้ง เป็นอย่างสูง

ที่กรุณาค่ะ กฏระเบียบการแจกเพลงอะไรต่างๆนานา จะปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดค่ะ ขอบคุณค่ะ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13548
  • -Receive: 22120
Re: แนะนำตัวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 02:41:59 AM »

ด้วยความยินดีต้อนรับสมาชิกจากต่างแดนครับ  มีเพลงให้ฟังทุกวันตั้งแต่เช้าถึงค่ำ(ตามเวลาไทย) และมีพีเจผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนเข้ามาเปิดเพลงร่วมวงสนทนาและแนะนำบทเพลงได้ที่หน้าแชทตั้งแต่หนึ่งทุ่มถึงสี่ทุมทุกวัน เชิญเข้ามาร่วมวงกันด้วยครับ

สำหรับการแนะนำตัวถือว่าเริ่มต้นดีแล้วครับ แต่ถ้าบอกอีกนิดว่าอยู่ที่ไหน และเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยด้วยละก็ยอดเยี่ยมเลยครับ 
           :90 :90

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง