กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ลุงเชยเข้ากรุง - ประดิษฐ์ อุตตะมัง & ศรีสอางค์ ตรีเนตร  (อ่าน 5066 ครั้ง)

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
   เพลงเก่ายุคโบร่ำโบราณที่ส่งไฟล์ต่อๆ กันมา คือปกติก็ฟังกันแทบไม่ค่อยรู้เรื่อง ผมก็เลยจับมาแต่งองค์ทรงเครื่องเสียให้พอฟังกันได้ แล้วก็เอามาแบ่งให้เพื่อนสมาชิกฟังกันครับ  อาจจะไม่ชัดเจนแจ่มแจ๋วแต่พอแก้ขัดครับ ถ้าถูกอกถูกใจอย่างไรบอกกันมา รุ่นนี้ยังมีอีกเพียบ

ลุงเชยเข้ากรุง - ประดิษฐ์ อุตตะมัง & ศรีสอางค์ ตรีเนตร  <a href="http://www.banplengthai.com/imagehost/pics/daa01090b5e8ceb6c3e933dec268b2ef.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.banplengthai.com/imagehost/pics/daa01090b5e8ceb6c3e933dec268b2ef.swf</a>

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

สายัณห์

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2296
  • Thank You
  • -Given: 1642
  • -Receive: 2296
นักร้องนักแต่งอย่างครูประดิษฐ์กับนักร้องเสียงแหลมแต่ฟังดีมีอัตตลักษณ์แบบคุณศรีสอางค์ ถือเป็นคู่โปรดของผมเลย เพลงเหล่านี้หาฟังดีๆยากมาก ที่มีก็มาจากที่เขาแจกๆกัน แต่ก็พอทำให้ฉ่ำชื่นในใจที่ได้ฟัง อย่างพี่สมภพมาช่วยให้ดีกว่าเดิมก็ย่อมเป็นการสืบสานงานเพลงเก่าๆที่หาฟังยากให้ได้มีโอกาศฟังกันอีกครั้ง ขอบคุณมากๆครับ

สัมพันธ์ พัทลุง

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2564
  • Thank You
  • -Given: 1692
  • -Receive: 2564
เสียงดีครับคุณสมภพ  ครูประดิษฐ์+ศรีสะอางค์ ร้องคู่กันหลายเพลง ล้วนแต่เป็นเพลงสนุก  ่ท่านเสียชีวิตเมื่อ 8 ต.ค.45 แต่ศรีสะอางค์ยังอยู่ครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
เสียงดีครับคุณสมภพ  ครูประดิษฐ์+ศรีสะอางค์ ร้องคู่กันหลายเพลง ล้วนแต่เป็นเพลงสนุก  ่ท่านเสียชีวิตเมื่อ 8 ต.ค.45 แต่ศรีสะอางค์ยังอยู่ครับ

ขอบคุณครับพี่สัมพันธ์ ยังมีอีกหลายเพลงครับ ทั้งที่ร้องเดี่ยวและร้องคู่ จะทะยอยเอามาลงให้ครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

โชคดี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1357
  • Thank You
  • -Given: 1543
  • -Receive: 1357
เพลง ลุงเชยเข้ากรุง นี้มีแต่ของเพลิน พรหมแดน จะเป็นเพลงเดียวกันไหมครับ ขอบคุณครับ

สุรชัย

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 3005
  • Thank You
  • -Given: 3320
  • -Receive: 3005
 ลุงเชยเข้ากรุง - ประดิษฐ์ อุตตะมัง & ศรีสอางค์ ตรีเนตร เพลงน่าฟังครับ

พีรชา

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 741
  • Thank You
  • -Given: 2576
  • -Receive: 741
 :tab_on:ลุงเชยเข้ากรุงเคยได้ยินของเพลิน
ขอลองฟังเวอร์ชั่นนี้นะครับ :tab_on:

ลูกหยี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 356
  • Thank You
  • -Given: 1385
  • -Receive: 356
ลุงเชยเข้ากรุง - ประดิษฐ์ อุตตะมัง & ศรีสอางค์ ตรีเนตร เพลงเก่ายุคโบร่ำโบราณแต่มีคุณค่ามากครับ ฟังได้เรื่อยๆเพลินๆดีครับ ขอบคุณสำหรับบทเพลงครับลุง  :yenta4-emoticon-0102: