กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แนะนำตัวที่ดีควรจะบอกอะไรบ้าง  (อ่าน 10187 ครั้ง)

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
เชิญชมตามตัวอย่างนี้ครับ ถือว่าเป็นกระทู้แนะนำตัวที่ชัดเจนมากๆ ครับ ขอบคุณคุณอ๊อตโตซิ เจ้าของกระทู้ครับ

http://banplengthai.net/b/index.php/topic,3576.0.html

ไม่จำเป็นต้องละเอียดยิบแบบนี้ทั้งหมด เอาแค่บอกว่าเป็นใคร ชื่ออะไร อายุประมาณเท่าไหร่(เพื่อที่จะได้เรียกขานกันถูก) อยู่ที่ไหน ชอบแนวเพลงแบบไหน แค่นี้ก็ชื่นใจแล้วครับ

แล้วถ้าท่านตั้งกระทู้ผ่านไปหนึ่งวันแล้ว ชื่อของท่านยังคงเป็นสีเขียวอยู่ กลับมาดูกระทู้ของท่านด้วยนะครับ หมายความว่ากระทู้ของท่านยังไม่มีรายละเอียดบางอย่างที่ควรจะบอกกับเพื่อนสมาชิก

และถ้าท่านไม่กลับมาเพิ่มเติมรายละเอียด ท่านมีสิทธิ์เท่ากับสมาชิกที่ไม่ได้ตั้งกระทู้แนะนำตัวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2015, 03:08:44 PM โดย สมภพ »
รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

phangnoi

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 2
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
Re: กระทู้แนะนำตัวที่ดีควรจะบอกอะไรบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2021, 08:01:08 AM »
ผมมีความสนใจเรื่องเพลงแปลงสมัยก่อน เช่น เพลิน พรหมแดน บุญโทน คนหนุ่ม มากๆครับ

ตอนนี้ทำงานอยู่ กทม. อยู่แถวรามอินทรา ครับหากผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยนะคร้าบบ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: กระทู้แนะนำตัวที่ดีควรจะบอกอะไรบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2021, 08:24:28 AM »
ผมมีความสนใจเรื่องเพลงแปลงสมัยก่อน เช่น เพลิน พรหมแดน บุญโทน คนหนุ่ม มากๆครับ

ตอนนี้ทำงานอยู่ กทม. อยู่แถวรามอินทรา ครับหากผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยนะคร้าบบ

ตั้งกระทู้แนะนำตัวของคุณเองก่อนจะมาตอบกระทู้เพื่อโหลกดเพลงนะครับ คำแนะนำและลิงค์นำทางถูกส่งไว้ในอีเมล์ของคุณตั้งแต่ก่อนที่จะอนุมัติให้คุณเข้ามาเป็นสมาชิก กรุณาศึกษาก่อนนะครับ ถ้ามาเดินหน้าตอบกระทู้เพื่อโหลดเพลงครบ 5 กระทู้โดยไม่แนะนำตัว แบนครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง