กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สีที่ชื่อของท่านหมายถึงสิทธิ์ในการเข้าถึงห้องต่างๆ มาดูกันครับว่าเป็นอย่างไร  (อ่าน 18362 ครั้ง)

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120

ิ          สีเขียว หมายถึงสมาชิกใหม่ที่ยังไม่แนะนำตัว หรือว่าแนะนำตัวแล้วยังไม่กล้าที่จะบอกรายละเอียดแก่สมาชิกรุ่นก่อนหน้า เราก็เลยไม่กล้าที่จะปรับสีให้ครับ ท่านจะได้เห็นห้องสโมสรบ้านเพลงไทย (ห้องนี้มีคำแนะนำอยู่ด้วย) ท่านมีสิทธิ์ที่จะตอบกระทู้ต่างๆ ได้ 5 กระทู้ หากไม่แนะนำตัวท่านจะถูกระงับการใช้งานทันที หลังจากที่ท่านตอบกระทู้แรกโดยที่ยังไม่แนะนำตัว ทีมงานจะส่งข้อความถึงท่าน และหากท่านยังคงเดินหน้าตอบกระทู้ต่อไปโดยไม่สนใจอะไร เมื่อครบ 5 กระทู้ ท่านก็จะถูกระงับการใช้งาน แต่หากท่านตั้งกระทู้แนะนำตัวภายใน 5 กระทู้ และไม่ขี้เหนียวรายละเอียด ท่านจะได้ปรับระดับทันทีครับ

สีฟ้าอ่อน (เตรียมชาวบ้านเพลงไทย) ท่านมีสิทธิ์ที่จะเห็นห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป ห้องปกิณกะเพลง และห้องสดมสรบ้านเพลงไทย ถึงตรงนี้ท่านมีสิทธิ์ตอบได้วันละ 3 กระทู้ครับ แต่เมื่อท่านตอบไปทั้งหมดครบ 5 กระทู้แล้ว ท่านจะได้ปรับระดับอีกครั้ง

สีชมพู (ชาวบ้านเพลงไทย) ท่านมีสิทธิ์เห็นห้องเท่ากับชาวบ้านเพลงไทย แต่มีสิทธิ์ตอบวันละ 5 กระทู้ครับ และเมื่อท่านตอบไปจนครบ 15 กระทู้ ท่านจะได้รับการปรับระดับอีกครั้ง

สีม่วง (ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส) ท่านมีสิทธิ์เข้าได้ทุกห้องในบ้านนี้ ยกเว้นห้องเฉพาะทีมงาน ท่านจะได้เห็นห้องเพลงลูกกรุง เพลงลูกทุ่งจากแผ่นเสียงและเทปคาสเซ็ท ที่ต้องบอกว่าของเราคุณภาพไม่ด้อยกว่าใคร ท่านที่เดินทางมาถึงจะดนี้คือสุงสุดของสมาชิกปกติที่บ้านเพลงไทยแล้วครับ ท่านมีสิทธิ์ตอบได้วันละ 8 กระทู้ และอาจจะปรับเป็น 10 กระทู้ต่อวันในเร็วๆ นี้ครับ

สีน้ำเงิน (ชาวบ้านกิตติมศักดิ์) เป็นระดับสีสูงสุดของสมาชิกที่ไม่ใช่ทีมงานของเวปสามารถขึ้นมาถึงได้ สมาชิกกลุ่มนี้คือเพื่อนที่ร่วมเดินทางกับเรามายาวนานในหลายๆ ปีที่ผ่านมา หลายเวป หลายที่ บางท่านเป็นอดีตนักร้อง นักดนตรี ทีมงานวงดนตรีฯ ผู้รอบรู้ในเรื่องเกี่ยวกับวงการเพลงทั้งลูกทุ่งและลูกกรุง ท่านเหล่านี้สามารถตอบได้ทุกกระทู้ (เห็นห้องเท่ากับสีม่วง) โดยไม่จำกัดจำนวนต่อวันครับ

สี่อื่นๆ นอกเหนือจากนี้คือทีมงานครับ

ท่านที่ได้ผ่านเข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้ว คิดว่าท่านควรจะอยู่ที่ที่ไหนดีครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

กระบี่่แมน

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 128
  • Thank You
  • -Given: 68
  • -Receive: 128
เข้ามารับทราบกฎกติกาของบ้านเพลงไทย จะได้ปฎิบัติได้ถูกต้อง ทุกสังคมแห่งความสุขต้องมีกฎกติกา
เราเรียกว่า"ธรรมนูญ"การปกครอง เหมือนรัฐบาลมีรัฐธรรมนูญใช้ปกครองบ้านเมือง

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
มาด้วยใจ อะไรก็ไม่ใช่
ถ้าอยู่หลังเวทีดูหางเครื่องแก้ผ้าล่ะก็ผมเคยบ่อย ( วงทูล วงเพลิน วงเฮียเป้า เป็นอาทิ )

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

ไทเลย

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 3
  • Thank You
  • -Given: 9
  • -Receive: 3
รับทราบรับปฏิบัติครับ

ขุนเขา แม่แจ่ม

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 13
  • Thank You
  • -Given: 33
  • -Receive: 13
รับทราบครับ  อย่านี้ยี่เอง  เราก้อจะได้รู้ตัวเราเอง  ว่าเราควรปกฺบัติตัวอย่างไร  แล่ะเราทำได้แค่ไหน  ฝากตัวแล่ะหัวใจด้วยครับ

ภาคิน

• ชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 4
ขอบพระคุณที่กรุณาแนะนำไว้อย่างละเอียดครับ ตอนนี้คลายข้อสงสัยแล้วครับผม

ฝากตัวฝากหัวใจด้วยนะครับ  :tab_on: :tab_on:

เกิดนคร

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 59
  • Thank You
  • -Given: 37
  • -Receive: 59
ไม่มีสีเหลือง สีแดงนะครับ อิอิ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • Thank You
ไม่มีสีเหลือง สีแดงนะครับ อิอิ

ห้ามเด็ดขาด ถ้าใครเอาเรื่องแบบนี้มาแบนไปเลย

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สมภพ

• Thank You
เห็นสมาชิกหลายท่าน ชื่อยังเป็นสีฟ้าอ่อนกับสีชมพู ไม่คิดจะทำตัวเองให้เป็นสีม่วงบ้างหรือครับ ถ้ายังอยู่ที่สองสีนี้ คุณยังไม่เห็นอะไรอีกเยอะเลยนะครับ ในบ้านหลังนี้

ลุงสน คนสันทราย

• รักเสียงเพลง
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 54
  • Thank You
  • -Given: 298
  • -Receive: 54
ครับผม จะประพฤติตัวให้อยู่ในระเบียบ ของสังคม ให้ดีที่สุดครับ

หนึ่งใจ สองรัก

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 10
  • Thank You
  • -Given: 9
  • -Receive: 10
ออ พึ่งเข้าใจ เรื่องสีก็วันนี้เองครับ เอ๊ะวันนี้เราสีไหนแล้วน๊า  อิอิ

สมภพ

• Thank You
ออ พึ่งเข้าใจ เรื่องสีก็วันนี้เองครับ เอ๊ะวันนี้เราสีไหนแล้วน๊า  อิอิ

สูงสุดของสมาชิกที่ไม่ใช่ทีมงาน เข้าได้ทุกห้องยกเว้นห้องประชุม ตอบได้วันละ 8 กระทู้ครับ

ดำ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 255
  • Thank You
  • -Given: 6240
  • -Receive: 255
รับทราบกระทู้แรกครับ ขอบคุณครับ

ลุงหนู ปทุมธานี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 41
  • Thank You
  • -Given: 61
  • -Receive: 41
 :tab_on: เพิ่งเข้าห้องแห่งนี้วันนี้เป็นวันแรก ก่อนอื่นรู้สึกดีใจมาก เพราะกว่าจะเปลี่ยนชื่อได้หาอยู่นาน ที่นานเพราะ สี ตรง"แก้ไขข้อมูล" มันดันมองไม่เห็น แต่ก็แกไขชื่อได้ จนสำเร็จ ก็เลยรู้สึกดีใจมาก

:tab_off: ปัจจุบันอยู่จะอยู่ประจำ ห้อง zidoboard มา 9 ปี และ ห้อง downloadfc 9 ปีเช่นกัน แต่ห้องหลังไม่ค่อยได้เข้าแล้ว เพราะหาเงินกันเยอะมาก น่าเบื่อ

:zxdrn: :zxdrn: ยังไงก็จะขอ ทำตัวให้เป็นประโยชนในกลุ่มให้มากที่สุด และสัญญา ว่าจะไม่สร้างปัญหาใดๆ ให้กับในกลุ่มนะครับ

:yuri1: ผมใช้ภาพจริง และ นามแฝง ประจำตัว ด้วยสมัยนี้ ปิดบังไปก็ไม่ยาก หากจะค้นหากัน ก็เปิดๆ กันไปเลยครับเพราะ ผมไม่มีอะไร ต้องปิดบัง
++++++++
ขอบคุณอีกครั้งครับ  :tab_off:

สมภพ

• Thank You
:tab_on: เพิ่งเข้าห้องแห่งนี้วันนี้เป็นวันแรก ก่อนอื่นรู้สึกดีใจมาก เพราะกว่าจะเปลี่ยนชื่อได้หาอยู่นาน ที่นานเพราะ สี ตรง"แก้ไขข้อมูล" มันดันมองไม่เห็น แต่ก็แกไขชื่อได้ จนสำเร็จ ก็เลยรู้สึกดีใจมาก

:tab_off: ปัจจุบันอยู่จะอยู่ประจำ ห้อง zidoboard มา 9 ปี และ ห้อง downloadfc 9 ปีเช่นกัน แต่ห้องหลังไม่ค่อยได้เข้าแล้ว เพราะหาเงินกันเยอะมาก น่าเบื่อ

:zxdrn: :zxdrn: ยังไงก็จะขอ ทำตัวให้เป็นประโยชนในกลุ่มให้มากที่สุด และสัญญา ว่าจะไม่สร้างปัญหาใดๆ ให้กับในกลุ่มนะครับ

:yuri1: ผมใช้ภาพจริง และ นามแฝง ประจำตัว ด้วยสมัยนี้ ปิดบังไปก็ไม่ยาก หากจะค้นหากัน ก็เปิดๆ กันไปเลยครับเพราะ ผมไม่มีอะไร ต้องปิดบัง
++++++++
ขอบคุณอีกครั้งครับ  :tab_off:

ด้วยความยินดีครับ ผมเห็นที่ซิโด คิดว่าน่าจะเป็นคนรักชอบเพลงลูกทุ่งเก่าจริงๆ เลยแนะนำมาครับ