กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย  (อ่าน 4952 ครั้ง)

พีระ

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 559
  • Thank You
  • -Given: 253
  • -Receive: 559
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 08:24:06 PM »
นักธุรกิจหนุ่มคนหนึ่งแต่งงานแล้ว เป็นคนซื่อสัตย์ต่อภรรยาอย่างยิ่ง ไม่เคยโกหก
วันหนึ่ง เพราะความใกล้ชิดเป็นเหตุให้เกิดอารมณ์เสน่หากับเลขาสาวสวย
ทั้งคู่จึงไปลงเอยที่บ้านของเลขาสาวตลอดบ่าย แล้วเผลอหลับไปเพราะความอ่อนเพลีย
จนกระทั่งสองทุ่ม ชายหนุ่มสะดุ้งสุดตัว...
ตายละวา  ป่านนี้ยังไม่กลับบ้าน
ภรรยาจะต้องสงสัยแน่ๆ

จึงบอกให้เลขาเอารองเท้าทั้งสองข้างไปถูกับพื้นหญ้าและขึ้โคลนให้เปื้อนเลอะเทอะ
แล้วรีบคว้าเสื้อผ้าและรองเท้าใส่กลับบ้าน

เมื่อถึงบ้าน ภรรยายืนท้าวสะเอวรอยู่แล้ว "คุณไปไหนมา?" ขึ้นเสียงสูง
สามีค่อยๆเดินเข้าบ้านและตอบว่า "ที่รักจ๊ะ ผมไม่สามารถจะโกหกคุณได้
ผมออกไปธุระกับเลขา และเราได้มีอะไรกันตลอดช่วงบ่าย
ผมเผลอหลับไป เพิ่งจะตื่นเมื่อตอนสองทุ่มนี่เอง"

ภรรยาเหลือบไปเห็นรองเท้าที่ถอดไว้
"แกอย่ามาโกหกชั้นนะ ชั้นรู้นะว่า แกแอบไปตีกอล์ฟมาใช่มั้ย
คิดว่าชั้นโง่รึ...ฮึ"
 :127_key:

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 08:30:31 PM »
อาจารย์ไปตีกอล์ฟที่ไหนมา เหนื่อยลิ้นห้อยเลย

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

จุกจัง ธวัชชัย สุภาอรรถ

• คนธรรมดา
  • ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 153
  • Thank You
  • -Given: 292
  • -Receive: 153
  • ลูกแม่สินแก้วพันอ่ำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 01:34:16 PM »
ขอไปตีกอล์ฟ ด้วยคนนะครับ

จุกจัง

สุธา

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 703
  • Thank You
  • -Given: 310
  • -Receive: 703
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 06:29:01 PM »
เอ้า...กลายเป็นเช่นนั้นไปนะครับ  :tab_on: