กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: นักรบสั่งรัก - ชัชวาลย์ ขวัญวิเศษ  (อ่าน 8695 ครั้ง)

ลุงนนท์

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 846
  • Thank You
  • -Given: 959
  • -Receive: 846
Re: นักรบสั่งรัก - ชัชวาลย์ ขวัญวิเศษ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2015, 04:55:48 PM »
ลุงแก้วตอนหนุ่มหล่อมาก ร้องเพลงก็ไพเราะ แม้ตอนนี้สูงอายุแล้วก็ยังดูสดใส แข็งแรงสมวัย มีความจำเป็นเลิศ ผมติดตามอ่านเรื่องราวที่ลุงแก้วเล่าในกระทู้เกี่ยวกับวงดนตรีชาย เมืองสิงห์ อยู่เป็นประจำ สนุกมาก แต่ไม่ได้โพสต์อะไรในกระทู้นั้น เกรงจะเป็นการขัดจังหวะ วันนี้ขอรับเพลงเพราะๆ จากเสียงของลุงแก้ว สาริกา เก็บไว้ฟังสักเพลง
ขอบคุณครับ

บุญชม พรสัมฤทธิ์

• ชอบวงจุฬารัตน์
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1813
  • Thank You
  • -Given: 44
  • -Receive: 1813
  • ชอบนักร้องวงดนตรีจุฬารัตน์
Re: นักรบสั่งรัก - ชัชวาลย์ ขวัญวิเศษ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2019, 07:34:31 AM »
เช้าๆฟังเพลงนักรบสั่งรัก ขอขอบคุนครับ

ลุงสุขใจปากช่อง

• อย่าท้อใจในการทำดี พลิกวิถีชีวีไปสู่การเป็นยอดคน
  • ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 646
  • Thank You
  • -Given: 1994
  • -Receive: 646
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2019, 07:39:49 PM »

นี่ครับภาพคนร้องเพลงนี้ อยู่แถวๆ นี่แหละ เป็นไฟล์เพลงจากสะพานเหล็กผมเอามาแต่งเสียงแล้ว น่าฟังครับ เพลงเพราะเมื่อหลายปีก่อน ขอบคุณพี่แก้วผู้สร้างสรรค์ผลงานเพลงดีๆ ให้คนรุ่นหลังได้ฟังกันครับ

ผลงานนี้มีทั้งความไพเราะและคุณค่าน้ำใจของผู้มอบผู้จัดทำทุกๆท่านมากๆครับ ขอบคุณมากๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2019, 07:56:19 PM โดย สมภพ »
คิดจะทำดี ก็ต้องหาวิธีสู้ต่อไป