กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องราวของชาย เมืองสิงห์ โดยอดีตนักร้องร่วมวงดนตรีจุฬาทิพย์  (อ่าน 79262 ครั้ง)

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120

ผมตามอ่านมาตลอดตั้งแต่ต้นจนถึงบรรทัดสุดท้ายนี้ ผมว่าผมเข้าใจความรู้สึกของพี่แก้ว สาริกา ที่ได้ถ่ายทอดออกมาเป็นตัวอักษรให้เราได้อ่านกันอย่างได้รสชาติเป็นอย่างยิ่งครับ ถึงแม้ว่าจะไม่เคยได้รับสิ่งของอะไรจากครูโดยตรง แต่วิชาความรู้และประสบการณ์ในการใช้ชีวิตที่ได้ร่วมงานกับครูมาหลายปีเป็นสิ่งของที่มีค่าอย่างยิ่งครับ

สุดท้ายนี้ผมในนามของตัวแทนสมาชิกบ้านเพลงไทยขอกราบขอบพระคุณพี่แก้วที่ได้มอบสิ่งดีๆ ให้กับเพื่อนสมาชิกบ้านเพลงไทย และบุคคลทั่วไปที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ

:51

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
ท่านที่เข้ามาอ่านทางสมาร์ทโฟน แล้วไม่สามารถฟังเพลงประกอบกระทู้ได้ ลองแก้ไขตามวิธีนี้นะครับ http://banplengthai.net/b/index.php/topic,3541.0.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2017, 10:10:58 PM โดย สมภพ »
รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง