กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแต่งภาพ ด้วยกรอบกราฟิกกันครับ....ง่ายมั่กๆ  (อ่าน 5279 ครั้ง)

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
                       มาแต่งรูป ด้วยกรอบกราฟิกของโฟโต้ฟันเนีย กันครับ

ลิ้งค์ครับ
          http://webapp.photofunia.com/
          (โฟโต้ฟัน หรือสนุกกับภาพ....ตามลิ้งค์นี้ เป็นกราฟิกที่น่าสนใจ
     ผมได้ลิ้งค์มาจากน้องๆในเว็บกาโม่แมน ที่เคยเป็นสมาชิก...น้องๆที่นั่นก็น่ารัก มีน้ำใจมาก)

ก่อนอื่น...ท่านต้องมีรูปที่เก็บเป็นไฟล์ ไว้ในโฟลเดอร์ จึงจะทำได้ครับ

1.คลิกลิ้งค์ / คลิกเลือกกรอบรูปที่สนใจ (ถ้าอยากดูกรอบรูปทั้งหมด ให้เลื่อนลงมาคลิกที่ load more=โหลดเพิ่ม)
  2.กรอบรูปจะโผล่ / คลิกที่ choose file=เลือกไฟล์
  3.คลิกที่ browse / มันจะโผล่รายการสิ่งที่เราเก็บไว้ในคอม/ ค้นหาโฟลเดอร์ที่เราเก็บรูปที่จะเอามาทำให้เจอ แล้วคลิก
  4.โฟลเดอร์โผล่มา/คลิกที่ปุ่มสีเหลี่ยมแบบลูกเต๋า/แล้วคลิกที่  thumbnails =รูปก็จะแสดงตัวเอง ชัดเจน
  5. ดับเบิ้ลคลิก ที่รูปที่ต้องการ/ รอการอัพโหลดภาพ.....
  6.ภาพปรากฏ พร้อมมีเส้นประ สำหรับให้เราเลื่อนปรับตอนภาพจะโผล่ในกรอบ...
    (การเลื่อนเส้นประ ใช้วิธีดันจากข้างล่างขึ้นไป ผสมกับการลากเส้นบนขึ้นไป และผสมกับกับลากทางซ้าย ทางขวา)
  7. พอใจแล้ว คลิก ok/แล้วคลิก GO ! (ในกรอบสีเหลืองเล็กๆ)
  8. ภาพกราฟิกจะออกมา (ถ้าไม่พอใจ ให้คลิกลูกศรไปซ้าย ที่มุมบนซ้าย เพื่อเริ่มทำอันใหม่)/
      ถ้าพอใจ จะเก็บภาพไว้ในคอม.... ให้คลิกที่คำว่า save/
      แล้วคลิกที่คำว่า regular=ขนาดธรรมดา (ให้คลิกตรงคำเลยนะครับ)

ง่ายๆ...และสนุก .........แก้เหงาได้ครับ

:61 :61 :61 :61 :61 :61

ลุงนนท์

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 846
  • Thank You
  • -Given: 959
  • -Receive: 846
Re: มาแต่งภาพ ด้วยกรอบกราฟิกกันครับ....ง่ายมั่กๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 12:36:59 PM »
ตามไปดูมาแล้ว  มีหลากหลายดี  น่าสนุก  เดี๋ยวมีเวลาว่างๆ จะลองเล่นดู ขอบคุณครับ  :90

ยายน้อยค่ะ

• รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1085
  • Thank You
  • -Given: 1486
  • -Receive: 1085
Re: มาแต่งภาพ ด้วยกรอบกราฟิกกันครับ....ง่ายมั่กๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 01:07:36 PM »
http://th.picjoke.net/
http://www.covermagazineme.com/

lส่งมาให้อีก 2 เวบค่ะ ขอให้สนุกค่ะ

ลือ

• Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 01:32:54 PM »
1.ขอบคุณมากครับ น้องน้อย
      ...ช่างเก่ง รอบรู้ และรวยน้ำใจเสมอ นะครับ
                  :52
               (ชม จากใจจริง)

2. สนุกมากครับ...ฮิ ฮิ

วิธีทำ ก็ไม่ยากครับ....
                    ถ้าท่านฝึกทำจากโฟโต้ฟัน(ฟู)เนียมาได้แล้ว...
                           ก็พอเดาวิธีทำของอันใหม่ได้ไม่ยาก...คำสั่งจะคล้ายๆกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2013, 08:45:53 PM โดย ลือ »

ลือ

• Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 01:34:57 PM »
  น้องซัน...
       ทำแล้ว เอารูปมาแชร์กันหน่อย
             คงน่ารัก เหมือนรูปตอน ป.1 นะครับ
                          :61 :61 :61

ลือ

• Thank You
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 01:57:38 PM »
เปิดลิ้งค์ไม่ได้ครับ... :69

จารุ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2013, 10:38:22 AM »

นักเพลงคนจน

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 616
  • Thank You
  • -Given: 846
  • -Receive: 616
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2015, 10:45:39 PM »
เมื่อก่อนเล่นบ่อยครับ