กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 3242 ครั้ง)

morpee

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 5
  • Thank You
  • -Given: 2
  • -Receive: 5
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 07:35:20 PM »
 :tab_off:สวัสดีครับทุกๆท่าน ผมชื่อนุ(วิษณุ ธูปบูชา) บ้านอยู่ อ.พยุะคีรี จ.นครสวรรค์
ขอฝากเนื้อฝากตัวกับทุกๆท่านด้วยครับ ส่วนตัวชอบฟังเพลงเก่าแนวอีสานครับ :tab_on:

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22138
  • Thank You
  • -Given: 13570
  • -Receive: 22138
Re: ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 08:22:14 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย หลังจากแนะนำตัวแล้วเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยด้วยนะครับ

แนะนำตัวแล้ว ปรับระดับทันที ตอบครบ 5 กระทู้ ปรับอีกครั้ง ตอบครบ 15 กระทู้ ปรับอีกครั้ง เป็นระดับสูงสุดของสมาชิกที่ไม่ได้เป็นทีมงาน ได้เข้าถึงห้องเพลงจากแผ่นเสียง เพลงลูกทุ่งอีสานที่นี่อาจจะน้อยไปสักนิด แต่ลูกทุ่งเก่าแท้ๆ มีเยอะเลยครับ เลือกเก็บเอาตามอัธยาศัย ขอบคุณอีกครั้งที่มาแนะนำตัวครับ

เตรียมชาวบ้านเพลงไทย(สีฟ้า) ตอบได้วันละ 3 กระทู้
ชาวบ้านเพลงไทย(สีชมพู) ตอบได้วันละ 5 กระทู้
ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส(สีม่วง) ตอบได้วันละ 8 กระทู้ ครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง