กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สุดท้ายที่กรุงเทพ/เก็บแผลใจมาบ้านนา (สุนารี/เอกพจน์)  (อ่าน 6388 ครั้ง)

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
          ไม่ใช่เพลงหายาก ใครๆ ก็มีได้ ผมหยิบเอาไฟล์จากซีดีมาเก็บข้าวตอกออก ยกเสียงร้องนิดหน่อย ผมว่าฟังรื่นหูขึ้นนะครับ เพื่อนสมาชิกบ้านเพลงไทย ลุยโลด <a href="http://www.banplengthai.com/imagehost/pics/3929a42a0056e2b6009a2b36c8e2a2ef.swf" target="_blank" class="new_win">http://www.banplengthai.com/imagehost/pics/3929a42a0056e2b6009a2b36c8e2a2ef.swf</a>

สมาชิกใหม่ที่เข้ามาตอบกระทู้เพื่อโหลดเพลง(ชื่อของท่านยังเป็นสีเขียว) ขอให้ท่านไปตั้งกระทู้แนะนำตัวของท่านก่อนนะครับ ใครไม่ตั้งกระทู้แนะนำตัวของท่านเอง เมื่อตอบครบ 5 กระทู้ จะถูกระงับสิทธิ์ในการใช้งาน(แบน)นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2020, 04:36:50 AM โดย สมภพ »
รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

น้ำหนึ่ง

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 540
  • Thank You
  • -Given: 636
  • -Receive: 540
มาขอรับไปเปิดฟังด้วยค่ะ  ว่ารื่นหูจริงอย่างที่ว่าหรือเปล่า  ขอบคุณค่่ะ

เงินไหลกอง ทองไหลมา รวย รวย รวย

ปูน_ขอนแจ่น

• รักจริงใจ ไม่จิงโจ้
  • รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4623
  • Thank You
  • -Given: 8388
  • -Receive: 4623
 :tab_on: ขอชิมหน่อยน่ะครับปู่ เพลงเพราะทั้งสองเพลง :yenta4-emoticon-0020: :yenta4-emoticon-0020:

+++<<<<

สุรชัย

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3005
  • Thank You
  • -Given: 3320
  • -Receive: 3005
 สุดท้ายที่กรุงเทพ/เก็บแผลใจมาบ้านนา (สุนารี/เอกพจน์) ขอฟังฉบับที่แต่งตัวแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

ไก่

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 6
  • Thank You
  • -Given: 3
  • -Receive: 6
 :yenta4-emoticon-0020:ขอบคุณครับ

ลุงนนท์

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 846
  • Thank You
  • -Given: 959
  • -Receive: 846
ทีแรกก็ว่าจะไม่เก็บหรอกนะ แต่พอฟังเพลงตัวอย่างแล้ว มีความรู้สึกว่าเสียงน่าฟังอย่างบอกไม่ถูก ขอเก็บด้วยคนครับ
ขอบคุณมากครับ

ปกติไฟล์ของลุงภพจะมีอายุยืนยาวมากๆ แต่ไฟล์นี้ไม่รู้ทำไมไปเร็วจัง Invalid or Deleted File.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2016, 06:32:48 PM โดย ลุงนนท์ »

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • Thank You
ทีแรกก็ว่าจะไม่เก็บหรอกนะ แต่พอฟังเพลงตัวอย่างแล้ว มีความรู้สึกว่าเสียงน่าฟังอย่างบอกไม่ถูก ขอเก็บด้วยคนครับ
ขอบคุณมากครับ

ปกติไฟล์ของลุงภพจะมีอายุยืนยาวมากๆ แต่ไฟล์นี้ไม่รู้ทำไมไปเร็วจัง Invalid or Deleted File.

แก้ให้แล้วครับ ผมคงลบไฟล์ผิดครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ลุงนนท์

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 846
  • Thank You
  • -Given: 959
  • -Receive: 846
แก้ให้แล้วครับ ผมคงลบไฟล์ผิดครับ

มาโหลดไปฟังแล้วครับ รื่นหูดีมากๆ อย่างที่ลุงภพว่าไว้เลย ขอบคุณอีกครั้ง

พรรุ่ง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 7
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 7
ผลงานดีมีคุณภาพอีกแล้วครับพี่ ขอบพระคุณมากๆครับ

dennizthai

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 0
  • Thank You
  • -Given: 2
  • -Receive: 0
ขอบคุณครับ  :tab_on: :tab_on: :tab_on: :tab_on: :tab_on: :tab_on: :tab_on:

สมภพ

• Thank You
ขอบคุณครับ  :tab_on: :tab_on: :tab_on: :tab_on: :tab_on: :tab_on: :tab_on:

ตั้งกระทู้แนะนำตัวก่อนนะครับ ค่อยมาโหลดเพลง

ดำ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 255
  • Thank You
  • -Given: 6240
  • -Receive: 255
Re: สุดท้ายที่กรุงเทพ/เก็บแผลใจมาบ้านนา (สุนารี/เอกพจน์)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2020, 07:11:42 PM »
ขอเก็บงานเพลงต้นฉบับจากแผ่นเสียง ชอบฟังครับ  ขอบคุณพี่สมภพครับ