กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกหลานคนใต้นักร้องนักประพันธ์“ณพนรรจ์ ขวัญประภา”อมตะ 20 ปีทองชุด 3 ฝากใจไว้ยะลา  (อ่าน 3376 ครั้ง)

ประสม เมืองชล

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2165
  • Thank You
  • -Given: 394
  • -Receive: 2165
ลูกหลานคนใต้นักร้องนักประพันธ์ “ณพนรรจ์ ขวัญประภา”
อมตะ 20 ปีทอง ชุด 3 “ ฝากใจไว้ยะลา” (เทป)
ณพนรรจ์ ขวัญประภา เป็นคนจังหวัดสตูล อดีตทีมงาน 7 พลังหนุ่มและนักร้องนำ
วงดนตรีสายัณห์ สัญญา  เป็นนักร้องเสียงดีอีกท่านหนึ่ง แต่งเพลงให้สายัณห์ ร้อง
โด่งดังมากมาย เช่น แด่คนชื่อเจี๊ยบ , ยืนใจลอยคอยแฟน , ถึงเธอผู้เป็นดวงใจ ,
นักโทษรัก , รักตกกระป๋อง , เตือนสาวชาวใต้ , อย่าหลงตัวเอง , สุดยอดนารี
ณพนรรจ์  ขวัญประภา อัลบั้ม ฝากใจไว้ยะลา
01 ณพนรรจ์  ขวัญประภา – ฝากใจไว้ยะลา
02 ณพนรรจ์  ขวัญประภา – เตือนสาวชาวใต้
03 ณพนรรจ์  ขวัญประภา – เบื่อการรอคอย
04 ณพนรรจ์  ขวัญประภา – สุดยอดนารี
05 ณพนรรจ์  ขวัญประภา – อย่าหลงตัวเอง
06 ณพนรรจ์  ขวัญประภา -  ขอสถิตย์ในใจเธอ
07 ณพนรรจ์  ขวัญประภา -  หัวใจเดิม
08 ณพนรรจ์  ขวัญประภา -  เจี๊ยบจ๋าอยู่ไหน
09 ณพนรรจ์  ขวัญประภา -  คนสวยโพธาราม
10 ณพนรรจ์  ขวัญประภา -  รักล้นดวงใจ

ปูน_ขอนแจ่น

• รักจริงใจ ไม่จิงโจ้
  • รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4623
  • Thank You
  • -Given: 8388
  • -Receive: 4623
 :tab_on: ผมเห็นออกและติดตามช่วงนั้นเห็น มีสองชุด ชุดที่3 มีด้วย ขอบคุณครับพี่ประสม เมืองชล  :yenta4-emoticon-0020: :yenta4-emoticon-0020:

+++<<<<

ลุงนนท์

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 846
  • Thank You
  • -Given: 959
  • -Receive: 846
เพลงที่ณพนรรจ์ ขวัญประภา แต่งให้สายัณห์ สัญญา ร้องมีโด่งดังหลายเพลง ขอฟังเสียงของผู้ประพันธ์บ้าง
ขอบคุณครับ

หลง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 945
  • Thank You
  • -Given: 3261
  • -Receive: 945
คุ้นหูเพลงเดียว ชอฟังที่เหลือ ขอบคุณมากครับ

อธิปไตย

• รักชาติสุดใจ อย่าลืมไทยบ้านนอก
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1570
  • Thank You
  • -Given: 2219
  • -Receive: 1570
อยากฟังเพลงฝากใจไว้ยะลาครับ  จากผู้ประพันธ์บทเพลงมาสู่นักร้อง น่าฟังครับ
ขอบคุณท่านประสม เมืองชลครับ

แก้วเล็ก

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 51
  • Thank You
  • -Given: 62
  • -Receive: 51
ไม่เคยรุ้ว่า ณพนรรจ์ ขวัญประภา เป้นคนใต้และเป้นนักร้อง

สัมพันธ์ พัทลุง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 2564
  • Thank You
  • -Given: 1692
  • -Receive: 2564
ไม่ได้เข้ามาในบ้านเพลงเก่านานมาก  ตั้งแต่โครวิดเข้ามาเมืองไทยก็ไม่ได้เข้าบ้านอีกเลย  ยังคิดถึงทุกคนครับ