กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: samart7330  (อ่าน 3019 ครั้ง)

ไก่

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 6
  • Thank You
  • -Given: 3
  • -Receive: 6
samart7330
« เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 12:37:17 AM »
แนะนำตัวครับผม ชื่อ ไก่ ครับผม ทำงานอยู่ชลบุรี ผมชอบฟังเพลงลูกทุ่งเก่าๆครับ ยอดรัก สายัณห์  เพลิน พรหมแดน  สุรพล  ชายเมืองสิงห์และอีกหลายๆท่านครับ  ผมว่าเพลงลูกทุ่งมันไพเราะดีฟังสบายๆ ฟังแล้วไม่เครียด  มีคติสอนใจอยู่ในเนื้อเพลง
 ครับหากผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยนะครับ
ขอขอบคุณ webmaster และทีมงานที่ทำเวปดีๆครับ ให้เราได้ฟังเพลงเก่าซึ่งยิ่งนับวันจะหาฟังได้ยากขึ้นครับ  ขอขอบคุณมากๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2016, 06:35:36 AM โดย สมภพ »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13548
  • -Receive: 22120
Re: samart7330
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2016, 06:39:28 AM »
ก็ยังดีที่มาแนะนำตัวก่อนตอบครบ 5 กระทู้ ยินดีต้อนรับครับ

ก่อนจะตอบกระทู้ต่อไปขอให้ศึกษาคำแนะนำต่างๆ เช่นวิธีการตอบกระทู้และทำความเข้าใจก่อนนะครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง