กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ แนะนำตัวครับ  (อ่าน 5102 ครั้ง)

ปิยะพงษ์

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 52
  • Thank You
  • -Given: 30
  • -Receive: 52
สวัสดีครับ แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 06:54:12 PM »
สวัสดีทุกๆท่านครับ
ผมชื่อ ปิยะพงษ์ ครับ เป็นคนจังหวัดสมุทรปราการ
ที่ผมเข้ามาเว็ปนี้ เพื่อมาหาเพลงลูกทุ่งให้ พ่อกับแม่ฟัง เพราะท่านชอบเพลงเก่า เพลงลูกทุ่งมาก อีกอย่างก็เริ่มหาฟังยากแล้วครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

รบกวนเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ปิยะพงษ์

• Thank You
Re: สวัสดีครับ แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 07:01:08 PM »
อีกอย่างนึงครับ ผมอายุ 28 ครับ
เพลงที่คุณพ่อกับคุณแม่ ให้ช่วยตามหาก็เช่น คุณไพรวัลย์ ลูกเพร็ช คุณชาย เมืองสิงห์ คุณทูล ทองใจ และท่านอื่นๆอีกมากมายเลยครับ

หากผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ เพราะเป็นกระทู้แรกเลยครับ ยังไงก็ขอขอบคุณมากๆนะครับที่รับเป็นสมาชิก

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 07:23:37 PM »
ด้วยความยินดีครับ ขอบคุณที่ตั้งกระทู้แนะนำตัวเป็นกระทู้แรก ขยันตอบหน่อยนะครับ ตอบให้ครบ 15 กระทู้ แล้วจะได้เห็นทุกอย่างที่มีให้ครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ปิยะพงษ์

• Thank You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 07:27:06 PM »
ขอบพระคุณมากๆครับ :tab_off: :tab_off:

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 07:36:16 PM »
ขอบพระคุณมากๆครับ :tab_off: :tab_off:

ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป บางกระทู้ลิงค์ตายต้องทำใจหน่อยนะครับ ไว้พอเข้าห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย(เพลงจากแผ่นเสียง) ลิงค์อยู่เกือบครบครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ปิยะพงษ์

• Thank You
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 09:15:57 PM »
ครับผม เป็นเว็ปที่ดีจริงๆครับ มีเพลงเก่าๆมากมายเลยครับ

วรรณ์วิภา

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 11
  • Thank You
  • -Given: 11
  • -Receive: 11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 09:08:06 AM »
ยินดีต้อนรับสู่ บ้านเพลงไทย อีกคนนะคะ ยินดีที่ได้รู้จักคุณ ปิยะพงษ์ คะ