กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ก้าน แก้วสุพรรณ – เต็มอัลบั้ม ผลงานเพลงครู สุรพล สมบัติเจริญ (เทป)  (อ่าน 6003 ครั้ง)

ประสม เมืองชล

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2165
  • Thank You
  • -Given: 394
  • -Receive: 2165
ก้าน  แก้วสุพรรณ – ผลงานเพลงครู สุรพล  สมบัติเจริญ (เทป)
01 ก้าน  แก้วสุพรรณ – น้ำตาผัว
02 ก้าน  แก้วสุพรรณ – น้ำตาจ่าโท
03 ก้าน  แก้วสุพรรณ – เสน่ห์สาวเวียงพิงค์
04 ก้าน  แก้วสุพรรณ – มนต์รักป่าซาง
05 ก้าน  แก้วสุพรรณ – น้ำค้างเดือนหก
06 ก้าน  แก้วสุพรรณ – ลาวตีเขียด
07 ก้าน  แก้วสุพรรณ – แก้วลืมดง
08 ก้าน  แก้วสุพรรณ – เดือนจ๋า
09 ก้าน  แก้วสุพรรณ – รำเกี้ยวสาว
10 ก้าน  แก้วสุพรรณ – ควายหาย
11 ก้าน  แก้วสุพรรณ – สวยจริงๆ
12 ก้าน  แก้วสุพรรณ – ลูกสาวพ่อเสือ

ลุงนนท์

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 846
  • Thank You
  • -Given: 959
  • -Receive: 846
เพลงดังอมตะของราชาเพลงลูกทุ่ง ในเสียงของก้าน แก้วสุพรรณ นักร้องที่เป็นขวัญใจของแฟนเพลงอีกคนหนึ่ง คงจะน่าฟังไปอีกแบบ ขอเก็บไว้เพื่อร่วมสืบสานด้วยคน
ขอบคุณคุณประสมมากครับ

สุรชัย

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 3005
  • Thank You
  • -Given: 3320
  • -Receive: 3005
ก้าน  แก้วสุพรรณ – เต็มอัลบั้ม ผลงานเพลงครู สุรพล  สมบัติเจริญ ถึงจะเป็นจากเทป ก็ขอสะสมครับ ขอบคุณมากครับ

nokkhaew

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 2
  • Thank You
  • -Given: 6
  • -Receive: 2
ก็ขอสะสมครับ ขอบคุณมากครับ

ปูน_ขอนแจ่น

• รักจริงใจ ไม่จิงโจ้
  • รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4623
  • Thank You
  • -Given: 8388
  • -Receive: 4623
 :tab_off: หลุดรอดสาย ตาไปได้สำหรับ ชุดนี้ขอบคุณ ครับพี่ประสม เมืองชล
 :yenta4-emoticon-0020: :yenta4-emoticon-0020:

+++<<<<

โชคดี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1357
  • Thank You
  • -Given: 1543
  • -Receive: 1357
ถ้าก้าน  แก้วสุพรรณ ร้องแล้ว ขอเก็บไว้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ืทวีศักดิ์

• ชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 5
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 5
ขอบคุณครับ เป็นเพลงที่หาฟังได้ยากจิงๆครับ  :tab_on:

พรรุ่ง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 7
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 7
เพลงดีมีคุณภาพเสมอครับ กับนักร้องท่านนี้

แก่นไท้

• ขอบฟังเพลงมากๆ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 103
  • Thank You
  • -Given: 281
  • -Receive: 103
  • ต้องการเพลงลูกทุงเก่าๆมาเก็บอนุรักษ์ไว้
ขอเก็บเพลงชุดนี่ครับ

ผมขอเพลงลูกทุ่งจาก บ้านเพลงไทย มาเก็บอนุรักษ์ไว้
ขอขอบพระคุณมากครับ

ดำ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 255
  • Thank You
  • -Given: 6240
  • -Receive: 255
เพลงชุดนี้เพิ่งเคยเห็นครับ น่าสนใจครับ ช่วงเริ่มฟังเพลงลูกทุ่งเป็นก็รุ่นสายัณห์ ยอดรัก ศรชัย สัญญา เป็นหลักครับ ขอบคุณครับ

พินิจ ภู่ทับทิม

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2
  • Thank You
  • -Given: 2
  • -Receive: 2
ขอบคุณมากครับ  :yenta4-emoticon-0102:

ลุงสุขใจปากช่อง

• อย่าท้อใจในการทำดี พลิกวิถีชีวีไปสู่การเป็นยอดคน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 646
  • Thank You
  • -Given: 1994
  • -Receive: 646
ก้าน  แก้วสุพรรณ – ผลงานเพลงครู สุรพล  สมบัติเจริญ (เทป)
01 ก้าน  แก้วสุพรรณ – น้ำตาผัว
02 ก้าน  แก้วสุพรรณ – น้ำตาจ่าโท
03 ก้าน  แก้วสุพรรณ – เสน่ห์สาวเวียงพิงค์
04 ก้าน  แก้วสุพรรณ – มนต์รักป่าซาง
05 ก้าน  แก้วสุพรรณ – น้ำค้างเดือนหก
06 ก้าน  แก้วสุพรรณ – ลาวตีเขียด
07 ก้าน  แก้วสุพรรณ – แก้วลืมดง
08 ก้าน  แก้วสุพรรณ – เดือนจ๋า
09 ก้าน  แก้วสุพรรณ – รำเกี้ยวสาว
10 ก้าน  แก้วสุพรรณ – ควายหาย
11 ก้าน  แก้วสุพรรณ – สวยจริงๆ
12 ก้าน  แก้วสุพรรณ – ลูกสาวพ่อเสือ

เพื่อนรักครูสุรพล ขอรับเอาไปเปิดฟังครับ ขอบคุณมากครับ

คิดจะทำดี ก็ต้องหาวิธีสู้ต่อไป