เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

กรรมกร - สังข์ทอง สีใส

(1/4) > >>

สมภพ:
          เพลงที่เนื้อหาน่าฟัง ใช้ทำนองเดียวกับเพลงศาลาหลังเก่า ผมว่าหลายท่านยังไม่เคยฟัง วันนี้แต่งเสียงแล้วแบ่งกันฟังครับ

กรรมกร  - สังข์ทอง สีใส

:tab_on: :tab_on: :tab_on:

หนุ่มชาวเรือ:
ผมก็ทำอาชีพนี้ "กรรมกร"  ขอรับไปฟังด้วยครับ  ขอบคุณครับ

สุรชัย:
กรรมกร - สังข์ทอง สีใส ขอฟังเพลงที่มีเนื้อหาดีๆครับ

ประสม เมืองชล:
ขอรับไว้ฟังครับ เพลงของคุณสังข์ทอง ที่ยังตกสำรวจ ขอบคุณมากมาย

ปูน_ขอนแจ่น:
 :tab_off: เพลงกรรมกร เหมือนกรรมกร วอนแฟน บ่หน้อ ขอ ชิม ครับปู่ภพ :yenta4-emoticon-0020:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version