หอเกียรติยศ > สุรพล สมบัติเจริญ

แม่แบบเพลงลูกทุ่ง สุรพล สมบัติเจริญ ชุดที่ 1

(1/5) > >>

ลุงเฒ่า อ่างทอง:
แม่แบบเพลงลูกทุ่ง  สุรพล สมบัติเจริญ  ชุดที่ 1
กระทู้ ครูสุรพล สมบัติเจริญ กระผมเห็นว่ามิมีใครมาแจกเพลงกันเป็นชุดๆบ้าง
เพราะเพลงครูสุรพล นั้นหาซื้อตามร้านขายซีดี ได้ง่ายๆบางคน หาตาม ยูทูปก็มีให้ฟังอย่างจุใจ หรืออย่างไร :yenta4-emoticon-0043: ถึงไม่เล็งเห็นความสำคัญ
ส่วนเพลง ของ ยอดรัก สายัณห์ พุ่มพวง เขาร้องเพลงไว้มาก หายากสุดๆ หาซื้อสมัยนี้ก็มีไม่ครบ ตามยูทูปก็มีไม่มาก
ทั้งเป็นเทป แผ่นเสียงของ ยอดรัก สายัณห์ พุ่มพวง จึงมีคนริปนำมาวางกันมากมายเหลือเกิน (ซึ่งผมก็ช๊อบชอบตามเก็บ :tab_off: )
ทั้งที่เพลงครูสุรพล สมบัติเจริญ ที่เป็นเทปก็มีไม่ใช่น้อย แผ่นเสียงก็มาก หรือเพราะหายาก ซึ่งผมก็ไม่มีนะครับ :tab_on: :tab_on:
ผมมีแต่ซีดี เท่านั้นที่เป็นของครูสุรพล แผ่นเสียง / เทป ให้เขาไปหมด แต่ขอให้เขาริปเพลงส่งมาให้ แต่ก็หายจ้อย แม้แต่ซีดียังหาย เหลืออยู่ไม่ถึง สิบชุด
ไหนๆห้องนี้ เป็นห้องครูสุรพล สมบัติเจริญ ผมก็ขอประเดิมแจกเป็นเจ้าแรกแล้วกันครับ หาไม่ยากแต่ก็อยากให้

เพลงครูสุรพล แม้มีน้อยก็จริงแต่ก็ทรงคุณค่า
ไม่แพ้ ของ ยอดรัก สายัณห์ พุ่มพวง หรือท่านอื่นๆ
หากผมมีแผ่นซีดี ที่หลงเหลือของครูสุรพล ก็จะนำมาให้ฟังกัน(เพราะริปเป็นแต่ซีดี อิๆๆ :tab_on: :tab_on: )
นี่คือการริปจากซีดีครั้งแรกของผมด้วย
แจ่มไม่แจ่มอย่างไร กราบขออภัยครับผม
ขอบคุณครับ

สายัณห์:
เป็นแฟนคลับลุงเฒ่า อ่างทองด้วยเหตุผลเดียวกับลุงเฒ่าที่กล่าวมา เพลงส่วนใหญ่มักหายไปกับการยืม ชุดนี้มีแล้ว แต่อยากมาเป็นกำลังใจและดูว่าริป CD ออกมาจะดีหรือไม่ แต่ที่แน่ๆริ) CD ง่ายกว่าแผ่นเสียง เพราะมีโปรแกรมมากมายรองรับ

สุรชัย:
แม่แบบเพลงลูกทุ่ง  สุรพล สมบัติเจริญ  ชุดที่ 1 ขอฟังเสียงจาก cd ด้วยครับ

โชคดี:
แม่แบบเพลงลูกทุ่ง  สุรพล สมบัติเจริญ  ชุดที่ 1 ขอเก็บไว้ฟังด้วยครับ

สมภพ:

--- อ้างจาก: biggun281 ที่ ตุลาคม 26, 2016, 10:29:36 PM --- :tab_off:dkdkddkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkdkd

--- End quote ---

สมาชิกรายนี้นอกจะไม่ตั้งกระทู้แนะนำตัว ไม่ศึกษากฏ กติกามารยาทในการใช้งานบอร์ด ไม่อ่านคำแนะนำที่ส่งให้สมาชิกทุกคนทางอีเมล์ก่อนที่จะอนุมัติให้เข้ามาเป็นสมาชิก แล้วยังเข้ามาลุยตอบกระทู้เพื่อจะเอาเพลง แล้วยังเป็นการตอบกระทู้ที่แย่มากๆ แบบนี้แบนยาวเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version