หอเกียรติยศ > สุรพล สมบัติเจริญ

สุรพล สมบัติเจริญ ชุด น้ำตาลาวเวียง

(1/3) > >>

ลุงเฒ่า อ่างทอง:
สุรพล สมบัติเจริญ - น้ำตาลาวเวียง
หาฟังง่ายๆครับ จากแผ่น cd ก็มีแจ่มมากเสียด้วย
วันนี้เอาแบบไม่แจ่มมาให้ฟังกัน :tab_on: :tab_on:

ขอบคุณครับ
อยากเก็บก็เก็บ ไม่อยากเก็บก็เอาไว้เป็นอนุสรณ์ อย่างนี้แหละครับ
เสียงจากแผ่นเสียง เจ้าข้า เลยได้ยินเสียงซ่าๆนิดหน่อยครับผม

สายัณห์:
เป็นชุดแรกที่น่าจะหายากนะครับ แต่ก็มีทั้งชุดแล้ว ทั้งที่ซื้อมาและที่แจกๆกัน เสียงก็พอได้ แต่อยากได้ของลุงเฒ่าอีก เอาไว้เป็นอนุสรณ์เหมือนกัน ใครไม่เอาผมก็จะเอาแหละ

สมภพ:
เมื่อคืนนอนฝันถึงกระทู้นี้เลย  :24 :24

สุรชัย:
สุรพล สมบัติเจริญ ชุด น้ำตาลาวเวียง ชุดนี้ขอฟังเสียงจาก cd ด้วยครับ

ประสม เมืองชล:
เพลงของครูสุรพล คิดว่าหลายท่านคงมีเกือบครบแล้วเพราะหาฟังง่ายจาก CD ที่เสียงแจ่มจริงๆ
ก็คงเป็นชุด จากแผ่นเสียงลองเพย์ ตรามงกุฎ ที่ทำออกมาในรูปแบบ CD เป็นแพ็กเก็จ แต่ชุดนี้
ว่าเสียงไม่แจ๋ม ก็ขอชิมหน่อยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version