ปณิธาน "ตั้งใจว่าจะร่วมกันกับสมาชิกสร้างสังคมใหม่ สังคมของการให้,สังคมแห่งการเสียสละ,สังคมแห่งการยอมรับผู้อื่นอย่างจริงใจ สำคัญที่สุดคือ สังคมที่จะร่วมอนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมของเพลงไทยให้เป็นมรดกสำหรับคนรุ่นต่อไป"..ยุทธชาติ เกรียงไกร..๙ ตุลาคม ๒๕๕๓

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

เว็บไซต์เปิดใช้งานตามปกติแล้วนะครับ หากมีความผิดปกติส่วนใด แจ้งปัญหาที่ข้อความส่วนตัวของ น้องก๊อด ได้เลยนะครับ ^^

ผู้เขียน หัวข้อ: สุรพล สมบัติเจริญ ชุด แซ่ซี้อ้ายลิ้อเจ็กนั๊ง  (อ่าน 344 ครั้ง)

ลุงเฒ่า อ่างทอง

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 920
สุรพล สมบัติเจริญ ชุด แซ่ซี้อ้ายลิ้อเจ็กนั๊ง
CD ตามเคย

ขอบคุณครับ

สุรชัย

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1204
Re: สุรพล สมบัติเจริญ ชุด แซ่ซี้อ้ายลิ้อเจ็กนั๊ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 06:06:13 PM »
สุรพล สมบัติเจริญ ชุด แซ่ซี้อ้ายลิ้อเจ็กนั๊ง อีกชุดที่เป็นเพลงจากซีดี ขอฟังเสียงครับ

โชคดี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 786
Re: สุรพล สมบัติเจริญ ชุด แซ่ซี้อ้ายลิ้อเจ็กนั๊ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2016, 08:20:05 AM »
จากซีดีก็เก็บครับ ขอบคุณครับคุณลุงเฒ่า ^^

วุฒิ สุริยะรังษี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 30
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2017, 09:14:57 PM »
 :tab_on:
มีอะไรอยู่บ้าง ไม่ค่อยได้ตามมากนัก แต่อยากรู็ว่ามีอะไรบ้าง เสียงดีมากแค่ไหน

:yenta4-emoticon-0061:

sadsay

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 02:05:18 PM »
สุดๆๆๆๆๆยอดมากๆๆๆๆๆ 555555

ฅนบ้านไร่

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 09:20:05 AM »
ขอบคุณครับคุณลุงเฒ่า  :zxdrn: