เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

บุญโทน พระไม่ทำ ชุด ไม่ได้โฆษณา

(1/6) > >>

ประสม เมืองชล:
บุญโทน  พระไม่ทำ ชุด ไม่ได้โฆษณา
01 บุญโทน  พระไม่ทำ – ไม่ได้โฆษณา
02 บุญโทน  พระไม่ทำ – แช็มป์โลกเขาทราย
03 บุญโทน  พระไม่ทำ –ไอ้ข่อย
04 บุญโทน  พระไม่ทำ -. มีสภรณ์ทิพย์
05 บุญโทน  พระไม่ทำ –สุดท้ายที่ร่มเกล้า
06 บุญโทน  พระไม่ทำ -  ดา ดา ดา
07 บุญโทน  พระไม่ทำ – ปั้นดินให้เป็นโอ่ง
08 บุญโทน  พระไม่ทำ – คนไทยนิสัยดี
09 บุญโทน  พระไม่ทำ – แด่ผู้มีพระคุณ
10 บุญโทน  พระไม่ทำ - โธ่ พ่อ

สมภพ:

ตามประวัติคุณบุญโทนเคยไปทำงานก่อสร้างหอระฆังที่วัดบางช้างเหนือ อ.สามพราน ในช่วงที่ผมเรียนจบ ม.ศ. 3 มาแล้ว ทำงานไป เวลาว่างก็รับจ้างตัดผมไปด้วย นี่แหละคนสู้ชีวิต  :52 :52

สายัณห์:
เท่าที่ทราบมานิดหน่อย คุณบุญโทน ชื่อจริงว่าสมชาย เป็นคนพานทอง จังหวัดชลบุรี เก่งด้นกลอนสด ชื่อบุญโทน พระไม่ทำ ก็คงจะตั้งเพื่อให้สอดคล้องกับ บุญธรรม พระประโทน มาในแนวแปลงเพลงเหมือนกัน

สมพร เกาะยอ:

ดีครับดี ทั้ง 3 ท่าน ที่ มีเพลง แถมด้วยประวัติสั้น ๆ จากนักร้องอย่างนี้สิเขาถึงว่า สร้างสรรค์ ครับ
  แต่สำหรับผม เข้ามารับไปรวบรวม เก็บเป็นกลุ่มหมวดหมู่  อย่างนี้ได้ไหมครับ  ขอบคุณครับคุณประสม

ทอม 98:
ผมขอเก็บ สามเพลงสุดท้ายครับ ขอบคุณครัท่านผู้แบ่งปันน้ำใจ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version