กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: เอกพจน์ วงศ์นาค & สุนารี ราชสีมา อัลบั้ม “คู่ขวัญคู่เพลง” (เทป)  (อ่าน 5168 ครั้ง)

ประสม เมืองชล

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2165
  • Thank You
  • -Given: 394
  • -Receive: 2165
เอกพจน์ วงศ์นาค & สุนารี  ราชสีมา อัลบั้ม “คู่ขวัญคู่เพลง” (เทป)
01 เอกพจน์  วงศ์นาค  - เรารอเขาลืม
02 สุนารี  ราชสีมา - เรารอ เขาลืม
03 เอกพจน์  วงศ์นาค  -  เชื่อผมเถอะน่า
04 สุนารี  ราชสีมา  - จ้างก็ไม่เชื่อ
05 เอกพจน์  วงศ์นาค  - เพียงฝัน
06 สุนารี  ราชสีมา  - อย่ามัวแต่ฝัน
07 เอกพจน์  วงศ์นาค  - ทหารเกณฑ์คนจน
08 สุนารี  ราชสีมา  - แฟนทหารเกณฑ์
09 เอกพจน์  วงศ์นาค – ลาน้องสองปี
10 สุนารี  ราชสีมา – คอยพี่สองปี
11 เอกพจน์  วงศ์นาค - ไอ้หนุม ต.ช.ด.
12 สุนารี  ราชสีมา - กลัวคารม ต.ช.ด.
13 เอกพจน์  วงศ์นาค – คนสวยผิดนัด
14 สุนารี  ราชสีมา – มาตามนัด
15 สุนารี  ราชสีมา – สุดท้ายที่กรุงเทพฯ
16 เอกพจน์  วงศ์นาค – เก็บแผลใจมาบ้านนา

กัส

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 301
  • Thank You
  • -Given: 138
  • -Receive: 301
ขอบคุณค่ะ มี อัลบั้ม ชุด นี้ ชุดที่ 2 ไหมค่ะ ถ้ามี ก็อัพให้โหลดด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
ขอบคุณค่ะ มี อัลบั้ม ชุด นี้ ชุดที่ 2 ไหมค่ะ ถ้ามี ก็อัพให้โหลดด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

หากคุณมาตอบกระทู้โดยไม่ตั้งกระทู้แนะนำตัว คุณเหลืออีก 2 กระทู้นะครับ แบนยาว 

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ลุงนนท์

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 846
  • Thank You
  • -Given: 959
  • -Receive: 846
เพลงฮิตของนักร้องทั้งสองท่าน ร้องแก้กัน ผมชอบเพลงทหารเกณฑ์คนจน กับ ไอ้หนุ่ม ต.ช.ด. ของเอกพจน์ วงศ์นาค ขอเก็บ
ขอบคุณครับ

บ่าวรักษ์

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 546
  • Thank You
  • -Given: 402
  • -Receive: 546
ขอบคุณครับ ถือได้ว่า เป็นคู่ขวัญที่ฮิตคู่หนึ่ง ในยุคนั้น ทั้งสอลโด่งดังมากคู่หนึ่งครับ :teentob:

พรรุ่ง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 7
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 7
ขอบพระคุณมากๆครับพี่

อธิปไตย

• รักชาติสุดใจ อย่าลืมไทยบ้านนอก
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1570
  • Thank You
  • -Given: 2219
  • -Receive: 1570
เพลงคู่แก้ยุคกลาง ผมไม่ค่อยมีเพลงคุณสุนารีเลยครับ ชุดนี้น่าสนใจมากเลยครับ
ขอบคุณมากครับ :yenta4-emoticon-0020: