หอเกียรติยศ > เพลิน พรหมแดน

เพลิน พรหมแดน อัลบั้ม “ชมกรุง” (เทป)

(1/2) > >>

ประสม เมืองชล:
เพลิน  พรหมแดน อัลบั้ม “ชมกรุง” (เทป)  - เสียงพอฟังได้ครับริปไว้นานแล้วยังไม่มีเวลาริปใหม่ครับ
01 เพลิน  พรหมแดน – ชมกรุง
02 เพลิน  พรหมแดน – มนต์รักบ้านไร่
03 เพลิน  พรหมแดน – สาวเหนืออย่าเบื่อรัก
04 เพลิน  พรหมแดน – ฤดูแห่งความรัก
05 เพลิน  พรหมแดน – หิวข้าว
06 เพลิน  พรหมแดน – หมดกฐินได้กลิ่นสาว
07 เพลิน  พรหมแดน – เมียสามตามตำรา
08 เพลิน  พรหมแดน – พี่คนจน
09 เพลิน  พรหมแดน – จดหมายมัจจุราช
10 เพลิน  พรหมแดน – งามหลายแท้น้อ

ชา พัทยา:
เพลง ชมกรุง มนต์รักบ้านไร่ หาไฟล์ชัดแจ่มๆ ยังไม่เจอ ขอบคุณครับ

ลุงนนท์:
ฟังเพลงเก่าๆ แล้ว ชื่นชมในความสามารถของนักแต่งเพลงสมัยก่อน ช่างหาคำมาเรียงร้อยคล้องจองเป็นเรื่องราวใส่ทำนองร้องเป็นเพลงได้ไพเราะน่าฟัง ฟังแล้วชวนให้คิดถึงภาพเหตุการณ์ในอดีต นับเป็นบันทึกประวัติศาสตร์อีกทางหนึ่ง
ขอเก็บไว้ร่วมอนุรักษ์ ขอบคุณคุณประสมมากครับ

อิ้ว:
เพลงในชุดนี้ก้ไม่ค่อยจะได้ฟังนัก  ขอบคุณพี่ประสม เมืองชล ครับ

:90 

สุรชัย:
เพลิน  พรหมแดน อัลบั้ม “ชมกรุง” (เทป) ถึงมีแล้ว ก็ขอเก็บไว้ฟังครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version