กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ปอบผีฟ้า - ประภาศรี ศรีคำภา จากอัลบั้มเพลงสยองขวัญ ครับท่าน  (อ่าน 3978 ครั้ง)

อาคม ดอนเมือง

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2051
  • Thank You
  • -Given: 3296
  • -Receive: 2051
  เนื่องจากเพลง ปอบผีฟ้า ของ ประภาศรี ศรีคำภา ที่ผมเคยวางไว้ลิงค์
ใช้ไม่ได้ และมีคุณสุรชัย เข้าไปตอบกระทู้ ผมจึงลองไปค้นดูเลยเจอ
เพลงชุดนี้ที่คุณพล-นิกร-กิมหงวน โพสต์ไว้ที่ซิโด้ ตั้งแต่ปี 2008 ผมจึงขอ
อนุญาตลงให้ทั้งชุดเลยนะครับทุกท่าน เพื่อเป็นการอนุรักษ์เพลงเก่าๆเอาไว้

อัลบั้มเพลงสยองขวัญ (เครดิต..คุณคุณพล-นิกร-กิมหงวน)

เพลงสยองขวัญ 01 ปอบผีฟ้า
        เพลงสยองขวัญ 02 ห้องหุ่น                เพลงสยองขวัญ 03 กฏแห่งกรรม
        เพลงสยองขวัญ 04 พิภพมัจจุราช          เพลงสยองขวัญ 05 กระสือ         
        เพลงสยองขวัญ 06 ตุ๊กตา                   เพลงสยองขวัญ 07 สางเขียว     
        เพลงสยองขวัญ 08 อนินทิตา               เพลงสยองขวัญ 09 แดนอาถรรพ์
        เพลงสยองขวัญ 10 แม่นาคพระโขนง      เพลงสยองขวัญ 11 อมฤตาลัย

ปล.เพลงชุดนี้น่าจะมาจากละครทางช่อง 7 นะครับ ส่วนชื่อ
นักร้องคงต้องช่วยกันค้นดูเพราะคนโพสต์เขาไม่ได้แจ้งเอาไว้อ่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2016, 09:44:30 AM โดย อาคม ดอนเมือง »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
พิภพมัจจุราช เขาว่ามีสองเวอร์ชั่นลุงมีศักดิ์ นาครัตน์ กับลุงวิเชียร ภู่โชติ ต้องลุ้นว่าของใคร ส่วนแม่นาคพระโขนง เจอแต่ของป้าศักดิ์ศรี ศรีอักษร ต้องลุ้นอีกเหมือนกัน แต่เพลงละครอะไรก็เกิดขึ้นได้ เอาเพลงเก่าต้นฉบับมาประกอบละคร คนรุ่นใหม่ไม่ฟัง เขาหาว่าเชย  :yenta4-emoticon-0043: :yenta4-emoticon-0043:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2016, 10:34:44 AM โดย สมภพ »
รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ลุงเฒ่า อ่างทอง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1085
  • Thank You
  • -Given: 796
  • -Receive: 1085
ผมชอบเพลง ห้องหุ่น เวอร์ชั่นนี้ครับ
ฟังทีไร นึกถึงตอนนั่งดูเรื่องนี้เลยเชียว
ขอบคุณครับ

ปูน_ขอนแจ่น

• รักจริงใจ ไม่จิงโจ้
  • รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4623
  • Thank You
  • -Given: 8388
  • -Receive: 4623
 :tab_off: ฮืม แตละเรื่องถือว่าดังทีเดียวในยุคนั้น ขอบคุณ ครับพี่อาคม  :yenta4-emoticon-0020: :yenta4-emoticon-0020:

+++<<<<

โชคดี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1357
  • Thank You
  • -Given: 1543
  • -Receive: 1357
ผมเข้าไปตอบก่อนคุณสุรชัยแวปนึง แต่ลิงค์ได้สิ้นใจแล้ว ขอบคุณครับที่ช่วยอัพให้ใหม่ และใหญ่กว่าเดิม อิอิ

สุรชัย

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 3005
  • Thank You
  • -Given: 3320
  • -Receive: 3005
ปอบผีฟ้า - ประภาศรี ศรีคำภา จากอัลบั้มเพลงสยองขวัญ ขอบคุณมากครับ ท่านอาคม

พีรชา

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 741
  • Thank You
  • -Given: 2576
  • -Receive: 741
แต่ละเรื่องในสมัยนั้นทีวียังเป็นขาวดำ แค่ไตเติ้ลเพลงตัวหนังสือยังเป็นหยดเทียนเลยครับ
สมัยนั้น บ้านใครมีทีวี ถือว่ามีฐานะ เด็กบ้านอื่นจะมาดูกัน ยิ่งปอบผีฟ้าด้วยแล้ว แทบจะไม่กล้าเดินกลับบ้านคนเดียว แฮ่ๆ
ขอบคุณทุกท่านที่รวบรวมมาให้ชวนขนหัวลุกอีกครั้งครับ :tab_on:

teeyou

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 9
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 9
ขอบพระคุณครับผม :zxdrn:

น้องช่วย

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 21
  • Thank You
  • -Given: 5
  • -Receive: 21
ขอเก็บไว้ฟังด้วยครับ หลายๆเพลงเคยได้ฟังมาบ้าง ขอบคุณมากครับ

ดำ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 255
  • Thank You
  • -Given: 6240
  • -Receive: 255
เพลงตั้งแต่สมัยเด็กๆยันรุ่นชอบมาก ขอสะสมเก็บไว้ฟังนะครับ ขอบพระคุณผู้ให้ครับ