กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวครับ  (อ่าน 3312 ครั้ง)

หนุ่มอุบล

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 5
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 5
แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: มกราคม 03, 2017, 09:27:56 PM »
ผมชื่อ อรรถพล เซียวสกุล ครับ ชื่อเล่นชื่อ อรรถ ครับ ทำธุรกิจ ส่วนตัว กิจการ ของที่บ้าน อยู่จังหวัด อุบลราชธานีครับ อ.วารินชำราบ ครับ สนใจในบทเพลงไทย เก่า ลูกกรุง ลูกทุ่ง ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ ชอบเพลงไทยเก่า เพราะความหมายดี ดนตรี เพราะ ฟังแล้วไม่เบื่อ ครับ
(ผม ยังเปลี่ยนชื่อ เป็นภาษาไทยไม่ได้ครับ กด คำว่าแก้ไขข้อมูลแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ ไม่ทราบว่าอาจเป็นเพราะใช้ iphone พิมพ์หรือป่าวครับ แนะนำด้วยครับ) ขอบคุณครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22138
  • Thank You
  • -Given: 13570
  • -Receive: 22138
Re: แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2017, 09:56:14 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวเป็นกระทู้แรกครับ

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

จะใช้ชื่ออะไรบอกมาเลยครับ เดี๋ยวจัดการให้

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

หนุ่มอุบล

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 5
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 07:12:01 PM »
เรียบร้อยครับ ขอบคุณครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22138
  • Thank You
  • -Given: 13570
  • -Receive: 22138
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2017, 07:23:15 PM »
ตอนนี้คุณมีสิทธิ์ตอบได้วันละ 5 กระทู้ เมื่อคุณตอบไปจนคนบ 15 กระทู้ ชื่อของคุณจะถูกเปลี่ยนเป็นสีม่วงเข้ม (ฃาวบ้านเพลงไทยอาวุโส) หมายคุณคุณได้รับสิทธิเข้าถึงห้องเพลงจากแผ่นเสียง (ทั้งลูกทุ่งและลูกกรุง) ถึงตอนนั้นคุณจะตอบได้วันละ 8 กระทู้ แล้วสิ่งที่อยากบอกก็คือในห้องนั้นเพลงเยอะมาก  แล้วคุณภาพเพลงต้องบอกว่าเหนือกว่าซีดีเยอะเลย :tab_on: :tab_on:

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง