เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ตามนางกลับนา - สุชาติ เทียนทอง

(1/2) > >>

สมภพ:

ผมว่าเก่ากว่าของชาตรีนะ เนื้อรอง ทำนองเดียวกันเป๊ะ

ตามนางกลับนา - สุชาติ เทียนทอง http://www.banplengthai.com/imagehost/pics/f00f556a7ec1a3672e4943d968547052.swf

ที่เป็นต้นฉบับก็ของคนนี้เลยครับ ครูคำรณ สัมบุณณานนท์

สุรชัย:
ตามนางกลับนา - สุชาติ เทียนทอง ขอสะสมไว้ฟังครับ

ประสม เมืองชล:
เพลงของสุชาติ เทียนทอง อีกท่านหนึ่งที่หาฟังยาก "ตามนางกลับนา" ไม่ทราบว่าเพลงเดียวกันกับ คุณชาตรี ศรีชล หรือเปล่า
ขอเก็นอีกเพลงครับ

มดแดงซ่า:
เคยเห็นรายชื่อเพลงนี้ในทำเนียบประวัติของครูสุชาติ เทียนทองมานานพอสมควรครับ แต่ก็ยังไม่เคยฟังเพลงนี้แบบจริงๆสักครั้ง :yenta4-emoticon-0043: วันนี้มีโอกาสได้ฟังเป็นครั้งแรก แม้ว่าจะไม่ใช่ต้นฉบับแต่ก็มีความไพเราะเช่นกันครับ ขอบคุณท่านสมภพอย่างสูงครับ :yenta4-emoticon-0020:

ดรีม:
     "ซมซานมาเดียว ข้าเที่ยวตามหาเอ็งจนละอ่อนใจ
น้องเอยเอ็งอยู่ที่ไหน รู้หรือไม่ว่าพี่ตามหา.."
เพลงเพราะๆที่ต้นฉบับขับร้องไว้ได้อย่างเยี่ยมยอดครับ ผมชอบมาก ของ ชาตรี ศรีชล ก็ได้ขับร้องไว้ด้วย
บทประพันธ์ ของ ประพันธ์ สุริยศักดิ์ ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version