ปณิธาน "ตั้งใจว่าจะร่วมกันกับสมาชิกสร้างสังคมใหม่ สังคมของการให้,สังคมแห่งการเสียสละ,สังคมแห่งการยอมรับผู้อื่นอย่างจริงใจ สำคัญที่สุดคือ สังคมที่จะร่วมอนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมของเพลงไทยให้เป็นมรดกสำหรับคนรุ่นต่อไป"..ยุทธชาติ เกรียงไกร..๙ ตุลาคม ๒๕๕๓

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

เว็บไซต์เปิดใช้งานตามปกติแล้วนะครับ หากมีความผิดปกติส่วนใด แจ้งปัญหาที่ข้อความส่วนตัวของ น้องก๊อด ได้เลยนะครับ ^^

ผู้เขียน หัวข้อ: ครอบครัว “สมบัติเจริญ” เทปชุด 30 ปีสุรพล (ชุด 1)  (อ่าน 274 ครั้ง)

ประสม เมืองชล

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1308
ครอบครัว “สมบัติเจริญ”  เทปชุด 30 ปีสุรพล (ชุด 1)
เทปชุด 30 ปี สุรพล รวม 3 ชุด (ชุด 1 ,  2 , 3)
ขับร้องโดย - สุรพล, สมพงษ์, สุรชัย, สุรชาติ, สุรเดช, ศรีนวล  สมบัติเจริญ

(ชุดที่ 1) รายชื่อเพลง - นักร้อง
01 16 ปีแห่งความหลัง - สุรพล, สมพงษ์, สุรชัย, สุรชาติ, สุรเดช สมบัติเจริญ
02 แซ่ซี้อ้ายลื้อเจ๊กนั๊ง - สุรพล  สมบัติเจริญ
03 ยิ้มเห๊นแก้ม - สุรชาติ  สมบัติเจริญ
04 ดำเนินจ๋า - สุรชาติ  สมบัติเจริญ
05 สวยจริงๆ - สุรเดช  สมบัติเจริญ
06 หนาวนี้พี่ตายแน่ - สุรชัย  สมบัติเจริญ
07 น้ำตาผัว - สุรชาติ  สมบัติเจริญ
08 น้ำตาเมียหลวง - ศรีนวล  สมบัติเจริญ
09 อุทยานผลไม้ - สุรชาติ  สมบัติเจริญ
10 มอง - สมพงษ์  สมบัติเจริญ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2017, 12:58:13 AM โดย ประสม เมืองชล »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

สมภพ

• อย่าหวังว่าจะหาสาระอะไรจากผม
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 12248
Re: ครอบครัว “สมบัติเจริญ” เทปชุด 30 ปีสุรพล (ชุด 1)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 05:50:50 AM »
ขออนุญาตย้ายเข้าห้อง สุรพล สมบัติเจริญ นะครับ ขอบคุณครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สุรชัย

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1387
Re: ครอบครัว “สมบัติเจริญ” เทปชุด 30 ปีสุรพล (ชุด 1)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 07:56:37 PM »
ครอบครัว “สมบัติเจริญ”  เทปชุด 30 ปีสุรพล (ชุด 1) รอชุดที่ 2 ครับ ท่านประสม