กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: noynar แนะนำตัวครับ  (อ่าน 2860 ครั้ง)

พีรชา

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 741
  • Thank You
  • -Given: 2576
  • -Receive: 741
noynar แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 09:13:04 PM »
สวัสดีครับผม noynar อยู่ขาณุ จังหวัดกำแพงเพชรครับ เป็นอีกคนหนึ่งที่ชอบลูกทุ่งเก่าๆ และค้นหาเพลงลูกทุ่งเก่าๆ เพราะอยากอนุรักษ์ไว้ให้ลูกหลานได้ฟัง ขอบคุณพี่ๆที่รับผมเป็นสมาชิกครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13548
  • -Receive: 22120
Re: noynar แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2017, 10:07:44 PM »

ขอบคุณที่มาเริ่มกระทู้แรกด้วยการตั้งกระทู้แนะนำตัว ถึงแม้่จะผิดที่ผิดทางไปบ้างไม่ว่ากันครับ ถ้าเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยได้ก็จะดี ถ้าเปลี่ยนเองไม่ได้จะเอาชื่ออะไรบอกมานะครับ ทีมงานจัดการให้ เดินหน้าตอบกระทู้ต่อไปให้ครบ 15 กระทู้นะครับ จะได้เข้าถึงห้องเพลงจากแผ่นเสียง ที่นั่นยังมีอีกเพียบ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง