เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ชุดลูกทุ่งกลองยาว จำนวน 12 เพลง

(1/5) > >>

เมธา:
        เพลงชุด"ลูกทุ่งกลองยาว" จำนวน 12 เพลง เป็นผลงานของวงดนตรี
พยงค์ มุกดาทั้งชุด ครั้งก่อนผมโพสต์เพลงของสุรพล สมบัติเจริญ 6 เพลงมี
เพลงลูกทุ่งกลองยาวด้วย เห็นคุณสมภพบอกว่ายังมีเวอร์ชั่นที่มีเสียงกลอง
รัวขึ้นมาก่อน วันนี้ผมจึงนำเวอร์ชั่นที่ว่านี้มาให้ฟัง นอกจากนั้นในชุดนี้ยังมี
เพลงลูกทุ่งกลองยาวอีกแบบหนึ่งเป็นคนละเนื้อร้องและเป็นคนละคนร้อง
ในชุดนี้นอกจากมีนักร้องในวงพยงค์ มุกดาแล้วก็มีพร ภิรมย์กับสุรพล สม
บัติเจริญลองฟังครับ

1.ลูกทุ่งกลองยาว - สุรพล (3.23)
2.บรรทมทิพย์ - ชินกร (2.52)
3.ลูกทุ่งเลือดสุพรรณ - สุรพล (3.51)
4.ยิ้มหน่อย - พจน์ พนาวัน (2.40)
5.หยุบมือกำ - เด๋อ โด่งดัง (2.22)
6.ลืมพี่แล้วหรือ - สุบรรณ สิงห์ชานนท์ (2.47)
7.สุขสันต์บันเทิง - เพชร พนมรุ้ง (3.10)
8.ลูกทุ่งก็มีหัวใจ - พร ภิรมย์ (3.21)
9.ลูกทุ่งกลองยาว - วิชิต วงศ์สุพรรณ (2.55)
10.ฝากลมเรียกรัก - ชัยณรงค์ บุญนะโชติ (2.21)
11.รักลอยลม - ศรัทธา รัตนบรรดาล (2.46)
12.รักไม่โง่ - จันทร์ทิพย์ สุทธายน (2.14)

สมภพ:
ขอบคุณมากเลยครับ เพื่อนสมาชิกจะได้เอามาเปรียบเทียบกันครับ

วุฒิ สุริยะรังษี:
 :tab_off:
ดนตรีอีกรูปแบบหนึ่งที่ใช้ได้หลายงาน ส่วนมากจะให้ความสนุกสนานถ้ามีนางรำที่รุ่นลายคราม รำกันไม่เหนื่อยง่ายๆ
 :untitled10:

พีรชา:
 :tab_on:น่าสนใจมากครับ และก็เป็นเพลงที่มาจากวงดนตรีของครู
พยงค์ มุกดา ทั้งชุด ขอบคุณ คุณเมธานะครับ สำหรับน้ำใจ :tab_on:

สามเค:
ขอเอามาเปรียบเทียบกันด้ยนะครับ ขอบคุณในน้ำใจที่มากล้น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version