กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ผีดุ  (อ่าน 6102 ครั้ง)

วุฒิ สุริยะรังษี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 249
  • Thank You
  • -Given: 305
  • -Receive: 249
ผีดุ
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 03:38:39 PM »
 :yenta4-emoticon-0043:
เพื่อนให้ส่งไปซื้อก๋วยเตี๋ยวตอนเที่ยงคืน
ขากลับต้องผ่านป่าช้า
ผมเป็นคนไม่กลัวผี
แต่เพื่อนผมกลัวเอามากๆ
ออกจากร้านก๋วยเตี๋ยวก็นั่งมาดีๆ
พอผ่านป่าช้าพวกกลัวขึ้นมาทันที
กอดเอวผมซะแน่นเชียว
ผมตกใจตัวสั่นบิดรถด้วยความเร็วสุดชีวิต
ถึงบ้านรีบเข้าห้องน้ำทันที่
พอออกมาจากห้องน้ำเพื่อนถามว่าไหนเอ็งไม่กลัวผีแต่ทำไมรีบบึ่งรถซะเร็วเชียว
ผมหันไปตวาดเพื่อนทันที ...กูไม่ได้กลัวผี แต่เอ็งโอบเอวข้าซะแน่นเชียว
ไอ้ถุงก๋วยเตี๋ยวเอ็งมาวางบนตักข้ามันร้อนซะไข่แทบพอง
 :zxdrn:.

สมพร สุราษฎร์ธานี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 124
  • Thank You
  • -Given: 159
  • -Receive: 124
Re: ผีดุ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 01:11:16 PM »
 :tab_on:นึกว่าปวดท้องหนัก ครับ เอาอีกๆ

บุญเทิด นุชมี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 54
  • Thank You
  • -Given: 489
  • -Receive: 54
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 07:39:28 PM »
ฮ่าฮ่าฮาฮ๋าฮ๋า .... แหม่ ไอ้เรื่องกลัวผี มันห้ามกันได้ง่าย ๆ ที่ไหน คนกลัว อย่างไร ก็กลัว วันนั้น กลับถึงบ้าน พอจะเปิดประตูเข้าบ้าน ประตูเปิดออกขึ้นมาเอง อย่างไม่มีปี่มีขลุย ผมยืนขนลุกตัวชา สึกครู่ แม่บ้านก็ส่งเสียงมา เอ้า ๆๆๆ .. เปิดประตูแล้ว ยังร่ำรี่ร่ำไร เดี๊ยวแม่ฟาดซะนี่ ร่ำรี่ร่ำไร ไปกินเหล้ามาละซี ปะเดี๊ยวปั๊ด ............ คุณเอ๋ย ผมว่า ผมเจอผีเปิดประตูให้ ดีก่าแน่ ๆ อิอิอิ :75

สุธา

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 703
  • Thank You
  • -Given: 310
  • -Receive: 703
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2018, 07:02:54 AM »
ไม่ได้กลัวผี แต่น่าจะกลัวได้กินไข่ลวกแน่ๆ เลยครับ  :tab_on: