กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวครับ  (อ่าน 2796 ครั้ง)

station9075

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 39
  • Thank You
  • -Given: 7
  • -Receive: 39
แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 08:01:15 PM »
สวัสดีครับ ผมเอกชัย อบเชย ชื่อชอบบทเพลงเก่าๆ มากครับ พ่อเปิดให้ฟังตั้งแต่เด็กๆ คงจะซึมซับ และเริ่มสะสมเทปเพลงเก่าๆ (รุ่นผมไม่ทันยุคแผ่นเสียง) ไว้พอสมควร ภายหลังเมื่อมีอินเตอร์เน็ตก็ง่ายต่อการค้นเพลงฟัง ผมชอบไปชมการแสดงคอนเสิร์ตลูกทุ่งเก่าๆ จนได้รู้จักและคุ้นเคยกับศิลปินลูกทุ่งเก่าต้นฉบับหลายท่าน มีโอกาสได้ทำรายการโทรทัศน์สัมภาษณ์นักร้องลูกทุ่งเก่าๆ หลายคน หากสนใจค้นหาในยูทูปได้ครับ ชื่อรายการ ตามรอยเพลง และปัจจุบันผมจัดรายการวิทยุเพลงเก่าต้นฉบับอยู่ที่ จ.ราชบุรี หวังว่าผมจะได้รับความรู้ ได้รับฟังเพลงเก่าๆ จากท่านอาวุโสในห้องนี้ด้วยกัลยาณมิตรครับ
ขอบคุณครับ.