เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

สังข์ทอง สีใส 3 ชุด (เทป)

(1/3) > >>

ประสม เมืองชล:
สังข์ทอง  สีใส ชุด ชนแหลก (เทป ออนป้า)
01 สังข์ทอง  สีใส – ชนแหลก
02 สังข์ทอง  สีใส – ปากเอ๋ยปาก
03 สังข์ทอง  สีใส – มันจะมากเกินไป
04 สังข์ทอง  สีใส - ดอกเบี้ยแขก
05 สังข์ทอง  สีใส – สบายบื๋อ
06 สังข์ทอง  สีใส – ร้อยทั้งร้อย
07 สังข์ทอง  สีใส – เจ้าสาวมาแล้ว
08 สังข์ทอง  สีใส - เบ๊อะ บ๊ะ
09 สังข์ทอง  สีใส – ท้องอยากปากหิว
10 สังข์ทอง  สีใส – ผู้หญิงอย่างยู
11 สังข์ทอง  สีใส – เสียแล้วเสียไป
12 สังข์ทอง  สีใส – รักเขาข้างเดียว
13 สังข์ทอง  สีใส – มารักกันดีกว่า
14 สังข์ทอง  สีใส – รักคนอ้วนดีกว่า
15 สังข์ทอง  สีใส – รูปหล่อเกี้ยวสาว
16 สังข์ทอง  สีใส – ลิเกเจ้าชู้
17 สังข์ทอง  สีใส – เบื่อผู้หญิง
18 สังข์ทอง  สีใส – อย่าเมา

สังข์ทอง  สีใส - ต้นฉบับเพลงดัง 1 (เทป)
01 สังข์ทอง  สีใส – รักข้ามกำแพง
02 สังข์ทอง  สีใส – เสียงจากสังข์ทอง
03 สังข์ทอง  สีใส – น้ำตาสังข์ทอง
04 สังข์ทอง  สีใส – สังข์ทองมาแล้ว
05 สังข์ทอง  สีใส – รักฉันหน่อนนะ
06 สังข์ทอง  สีใส – ไม่รักก็บอก
07 สังข์ทอง  สีใส – เรื่องของเธอ
08 สังข์ทอง  สีใส – รักสาวโรงงาน
09 สังข์ทอง  สีใส – ไม่บ้าก็เมา
10 สังข์ทอง  สีใส – เนี๊ยบเฉียบขาด
11 สังข์ทอง  สีใส – นางลืมนา
12 สังข์ทอง  สีใส – คิดถึงบ้านเกิด
13 สังข์ทอง  สีใส – สมใจหรือยัง
14 สังข์ทอง  สีใส – ตลุงสังข์ทอง

สังข์ทอง  สีใส  - ต้นฉบับเพลงดัง 2 (เทป)
01 สังข์ทอง  สีใส – แดนทรชน
02 สังข์ทอง  สีใส – โธ่เอ๋ยเมียเรา
03 สังข์ทอง  สีใส – กลับมาทำไม
04 สังข์ทอง  สีใส – จดหมายคนจน
05 สังข์ทอง  สีใส – ตรงสเป็ก
06 สังข์ทอง  สีใส – เสน่ห์หมอนวด
07 สังข์ทอง  สีใส – พ่อหม้ายใจเปลี่ยว
08 สังข์ทอง  สีใส – ญาติหรือแฟน
09 สังข์ทอง  สีใส – สบายหลายอย่าง
10 สังข์ทอง  สีใส – ที่รักของคนจน
11 สังข์ทอง  สีใส – กลัวหอหาย
12 สังข์ทอง  สีใส – สัญญาน้ำตา
13 สังข์ทอง  สีใส – ทุกข์ทำไม
14 สังข์ทอง  สีใส – รำวงยามเย็น

ลูกหยี:
บทเพลงของคุณสังข์ทอง สีใส 3 ชุด ถึงจะเทปก็ขอรับฟังครับ มีบางบทเพลงยังไม่เคยฟัง ขอบคุณน้ำใจพี่ประสม เมืองชล มากครับที่นำบทเพลงมาแบ่งปันแก่เพื่อนสมาชิกครับ ขอบคุณครับ :yenta4-emoticon-0020:

สัมพันธ์ พัทลุง:
เทป 3 ชุด ใน 2 ยุคของสังข์ทอง  สีใส  ล้วนแต่เป็นเพลงดีและดัง ชุดแรกเป็นเพลงยุคกลางของสังข์ทอง (หลังปี พ.ศ.2510)  ส่วนชุด 2 และ 3 เป็นเพลงยุคปลายของสังข์ทอง (หลังปี 20) ช่วงพ้นโทษแล้ว ถ้าริปจากเทปต้องยกให้คุณประสม เมืองชล ฝีมือการริปยอดเยี่ยมครับ

ธวัชชัย:
ดีมากๆครับ ชอบลูกทุงไทยมานานตั้งแต่เกิดครั

โต:

สังข์ทอง สีใส... เป็นอีกหนึ่งท่านในนักร้องคนโปรดของผมเลยครับ...   
ขอเอาเสียงจากเทปไปเทียบนะครับ...
ขอบคุณมากมายเลยนะครับคุณประสม เมืองชล...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version