กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: บุญเทิด นุชมี แนะนำตัวครับ  (อ่าน 4733 ครั้ง)

บุญเทิด นุชมี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 54
  • Thank You
  • -Given: 489
  • -Receive: 54
บุญเทิด นุชมี แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 04:16:01 PM »
กระผม บุญเทิด นุชมี อายุ ยี่สิบแปด เอ๊ย สี่สิบแปด อิอิอิ บ้านเกิด อยู่ อ.บางกระทุ่ม จ.พิษณุโลก ปัจจุบันอาศัยอยู่ จ. อยุธยา ..รักเพลงทุก ๆ แนว ทั้งลูกทุ่ง ลิเก หมอลำ เพลงพื้นบ้านทุกชนิด แต่ที่รักและชอบ ก็เพลงลูกทุ่ง ไม่ว่าเป็นลูกทุ่งรุ่นเก่าเข้าขั้นพระเก่ากรุแตก หรือไหม่ใสกริ๊ง ก็ชอบครับ หากเข้ามาตรฐานเพลงลูกทุ่งชั้นดี รับฟังได้ทุกแนวครับ ขอบคุณทีมงานบ้านเพลงไทย ทุกท่านที่ให้เกียร์ติ รับเข้าเป็นสมาชิกนะครับ ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2017, 04:18:23 PM โดย สมภพ »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: บุญเทิด นุชมี แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 04:19:37 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวเป็นกระทู้ต้นๆ ของคุณครับ

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

• Thank You
Re: บุญเทิด นุชมี แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 04:34:13 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวเป็นกระทู้ต้นๆ ของคุณครับ

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ
ขอบคุณพี่สมภพ นะครับ ที่ช่วยจัดการรับการเป็นสมาชิกให้จนสมบูรณ์ หากกระผมทำผิดพลาดขาดตกประการได ขออภัยทุกท่าน ไว้ณ. โอกาสนี้ด้วยนะครับ วันหน้าขออณุญาตพูดคุยสนทนากับทุกท่าน ด้วยคนนะครับ ขอบคุณมากครับพี่สมภพ .....

วรรณ์วิภา

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 11
  • Thank You
  • -Given: 11
  • -Receive: 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2017, 07:45:21 PM »
มาแสดงความยินดีอีกคนนะคะ ยินดีต้อมรับค่า

• Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 07:23:17 PM »
ขอบคุณที่ตอบรับนะครับ ...