กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นฉบับ แม่ไม้เพลงไทย - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ ชุด ห่วงลูก (ระบบ HI - FI)  (อ่าน 3174 ครั้ง)

ประสม เมืองชล

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2165
  • Thank You
  • -Given: 394
  • -Receive: 2165
ต้นฉบับ แม่ไม้เพลงไทย - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ ชุด ห่วงลูก (ระบบ HI - FI)
01 ห่วงลูก - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
02 แม่ยายจ๋า - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
03 หายห่วง.- ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
04 เปิดใจไวพจน์ - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
05 หมอโบราณ - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
06 เวทีชีวิต - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
07 บ้ายอ - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
08 ลูกยาง - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
09 กำพร้าเมีย - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
10 พ้อเมีย - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
11 ข้าวใหม่ปลามัน - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
12 สิ้นแม่แพแตก - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
13 สุดลำเค็ญ - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
14 ลูกเมียเก่า - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
15 เลือดทหารไทย - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
16 ลาน้องไปแนวรบ - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ

โต

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1862
  • Thank You
  • -Given: 2864
  • -Receive: 1862
ชอบเพลงห่วงลูก ฟังได้ไม่เบื่อ...ส่วนเพลง พ้อเมีย ไม่คุ้นเท่าไหร่...
ขอบคุณสำหรับเพลงดีๆที่มีมาแบ่งปันอย่างสม่ำเสมอนะครับ....

จรกา

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 735
  • Thank You
  • -Given: 1032
  • -Receive: 735
เพลงชุดนี้ผมมีอยู่ไม่กี่เพลง ขอรับไว้ฟังด้วย ขอบพระคุณครับ

แก่นไท้

• ขอบฟังเพลงมากๆ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 103
  • Thank You
  • -Given: 281
  • -Receive: 103
  • ต้องการเพลงลูกทุงเก่าๆมาเก็บอนุรักษ์ไว้
สวัสดีครับ ขอเพลงไวพจน์

ผมขอเพลงลูกทุ่งจาก บ้านเพลงไทย มาเก็บอนุรักษ์ไว้
ขอขอบพระคุณมากครับ

วุฒิ สุริยะรังษี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 249
  • Thank You
  • -Given: 305
  • -Receive: 249
 :tab_on:
ขอบคุณสำหรับเพลงดีๆที่มีมาแบ่งปันอย่างสม่ำเสมอนะครับ
 :z7: