ปณิธาน "ตั้งใจว่าจะร่วมกันกับสมาชิกสร้างสังคมใหม่ สังคมของการให้,สังคมแห่งการเสียสละ,สังคมแห่งการยอมรับผู้อื่นอย่างจริงใจ สำคัญที่สุดคือ สังคมที่จะร่วมอนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมของเพลงไทยให้เป็นมรดกสำหรับคนรุ่นต่อไป"..ยุทธชาติ เกรียงไกร..๙ ตุลาคม ๒๕๕๓

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

เว็บไซต์เปิดใช้งานตามปกติแล้วนะครับ หากมีความผิดปกติส่วนใด แจ้งปัญหาที่ข้อความส่วนตัวของ น้องก๊อด ได้เลยนะครับ ^^

ผู้เขียน หัวข้อ: สดใส รุ่งโพธิ์ทอง ชุด สาส์นรักคนจน (เทป)  (อ่าน 75 ครั้ง)

ประสม เมืองชล

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1266
สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง ชุด สาส์นรักคนจน (เทป)
01 สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง – สาส์นรักคนจน
02 สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง - รวยลูกเดียว
03 สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง – หนุ่มโสดไร้คู่
04 สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง - โถ..คนเดียวดาย
05 สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง – สมหวังที่บางปะกง
06 สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง – รักช่างตัดผม
07 สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง - ไม่พบหน้าที่สถานี
08 สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง – หนุ่มช่างเย็บ
09 สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง - ใต้เงาจันทร์
10 สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง – เสียงจากกสิกร

ดรีม

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 398
Re: สดใส รุ่งโพธิ์ทอง ชุด สาส์นรักคนจน (เทป)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 08:02:26 PM »
เพลงดีๆทั้งนั้นครับ น่ารับฟังเสียจริงๆ เพลงจากเทปนี่เมื่อก่อนผมมีอยู่สองม้วนที่ฟังบ่อย คือ ของทม นทีทอง (ม้วนนี้เสียไปแล้วไฟล์ยังไม่มีเลยครับ) และมนต์รัก ขวัญโพธิ์ไทย จะมีเพลงทำไมขนลุก/กินข้าวเหมือนกัน ชุดนี้ไฟล์ไม่มีเลยม้วนเสียซะก่อน อยากหารับฟังอีกครั้งก็ยังไม่ได้
ชุดนี้เพลงดีก็มีมากเสียด้วยสิครับ ชอบชื่อเพลง รวยลูกเดียว จริงๆขอบคุณครับ

พีรชา

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 169
Re: สดใส รุ่งโพธิ์ทอง ชุด สาส์นรักคนจน (เทป)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 08:04:09 PM »
เข้ามาพอดี ขอรับเป็นรายที่สองเลยนะครับ คุณประสม เมืองชล มาสะดุดอีตรง สมหวังที่บางปะกงนี่แหละครับ ขอบคุณที่สละเวลาแบ่งปันสิ่งดีๆให้กับสมาชิกนะครับ :tab_on:

บ่าวรักษ์

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 203
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2017, 04:45:33 AM »
เคยไดัรับฟัง รักจางที่บางปะกง แต่ว่าเพลง สมหวังที่บางปะกง ไม่เคยได้ฟัง ขอรับไปฟังครับ ขอบคุณในน้ำใจมากครับ

ปูน_ขอนแจ่น

• รักจริงใจ ไม่จิงโจ้
  • ผู้ช่วยดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3102
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2017, 07:01:40 PM »
เพลงไม่เคยฟัง หลายเพลงเลยสำหรับชุดนี้ ขอบคุณ พี่ประสม เมืองชล ครับ :yenta4-emoticon-0020:

+++<<<<

สุรชัย

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1204
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2017, 08:07:58 PM »
สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง ชุด สาส์นรักคนจน ชุดนี้ไม่คุ้นครับ ขอสะสมครับ

ลูกหยี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 155
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 09:45:33 PM »
สดใส  รุ่งโพธิ์ทอง ชุด สาส์นรักคนจน (เทป) มาทั้งอัลบั้มครบเพลงเลยไม่ต้องหาให้ปวดหัว ขอขอบคุณพี่ประสม เมืองชลมากครับ  :yenta4-emoticon-0020: