กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: คำแนะนำสำหรับท่านที่ต้องการสมัครสมาชิกบ้านเพลงไทยแต่อยู่ในต่างประเทศ  (อ่าน 11284 ครั้ง)

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120

ผมสังเกตุว่ามีหลายท่านที่สมัครเข้ามาโดยใช้ไอพีจากต่างประเทศ ซึ่งปกติเราจะไม่อนุมัติให้เข้ามาเป็นสมาชิกเพราะว่าพอเข้ามาก็มาตั้งกระทู้แปะโฆษณาเป็นที่น่ารำคาญอย่างยิ่ง สำหรับชาวไทยที่ต้องการเข้ามาเป็นสมาชิกจริงๆ แต่ไม่มีแป้นพิมพ์ภาษาไทย ก็ขอให้ใช้ชื่อของท่านเป็นภาษาอังกฤษ ที่สะกดให้อ่านเป็นภาษาไทยได้(ให้ใช้ชื่อไทยแต่ตัวอักษรภาษาอังกฤษ) เพื่อให้ราจะได้รู้ว่าท่านเป็นคนไทยนะครับ เราจะได้อนุมัติให้ท่านเข้ามาเป็นสมาชิกได้ เมื่อสมัครแล้วสักพักหนึ่งก็รอดูอีเมล์ เราจะส่งเมลืไปหาท่านเป็นภาษาไทย ท่านตามลิงค์เข้ามาแล้วตั้งกระทู้แนะนำตัวได้เลยครับ แค่นี้ก็ได้มีเพลงไทยไว้ฟังแก้เหงากันแล้ว

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • Thank You

สรุปอีกที ถ้าคุณอ่านภาษาไทยไม่ออก อ่านข้อความข้างบนนี้ไม่ได้หรือไม่เข้าใจ คุณไม่มีโอกาสที่จะสมัครเข้ามาป่วนในบ้านเพลงไทยแน่ครับ แต่ถ้าคุณคือคนไทยที่มีความจำเป็นต้องไปใช้ชีวิตในต่างประเทศ เรายินดีต้อนรับครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สมภพ

• Thank You
ดึงกระทู้อีกที ถ้าคุณคือคนไทยที่ไปใช้ชีิวิตที่ต่างประเทศแล้วไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทย ให้พิมพ์ชื่อล๊อคอินด้วยตัวอักษรภาษาอังกฤษแต่ให้สื่อความหมายว่าคุณคือคนไทย เช่น Somsak, Paitoon ประมาณนี้ สื่อให้เรารู้ว่าคุณคือคนไทย แล้วจะผ่านการอนุมัตินะครับ ถ้าคุณอ่านภาษาไทยไม่ออกนี่หมดสิทธิ์นะ

ลุงก้อง

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 16
  • Thank You
  • -Given: 45
  • -Receive: 16
ดึงกระทู้อีกที ถ้าคุณคือคนไทยที่ไปใช้ชีิวิตที่ต่างประเทศแล้วไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทย ให้พิมพ์ชื่อล๊อคอินด้วยตัวอักษรภาษาอังกฤษแต่ให้สื่อความหมายว่าคุณคือคนไทย เช่น Somsak, Paitoon ประมาณนี้ สื่อให้เรารู้ว่าคุณคือคนไทย แล้วจะผ่านการอนุมัตินะครับ ถ้าคุณอ่านภาษาไทยไม่ออกนี่หมดสิทธิ์นะ
ผมจะขอเปลี่ยนชื่อเป็นภาษไทยครับ ใช้ชื่อว่า  ลุงจ้อง
 :z7:

สมภพ

• Thank You
ผมจะขอเปลี่ยนชื่อเป็นภาษไทยครับ ใช้ชื่อว่า  ลุงจ้อง
 :z7:

เปลี่ยนชื่อให้แล้วครับ หลังจากนี้เชิญไปตั้งกระทู้แนะนำตัวได้ที่น้องนี้เลยครับ http://banplengthai.net/b/index.php/board,1.0.html