กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแน่ะนำตัวเอง อย่างเป็นทางการครับ  (อ่าน 3114 ครั้ง)

ขุนเขา แม่แจ่ม

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 13
  • Thank You
  • -Given: 33
  • -Receive: 13
สวัสดีครับ  ผม ขุนเขา  แม่แจ่ม  หรือ  ไพรสนธ์   มนต์เมืองแจ่ม  มาจากอำเภอแม่แจ่ม จังหวัดเชียงใหม่  อำเภอที่อยู่ท่ามกลางหุบเขา หลังดอยอิณทณนท์ มีหลายสิ่งหลายอย่างที่น่าค้นหา  และสถานที่ท่องเที่ยวมากมาย คำขวัญของอำเภอแม่แจ่ม   มีดังนี้  เที่ยวบ่อน้ำแร่  ล่องแพน้ำแจ่ม  พักแรมน้ำตก ผ้าตีนจกยอดน้ำมือ   ..... ผมชอบผลงานเพลงลูกทุ่งเก่าๆๆครับ แล่่ะเป็นนักจัรายการวิทยุในชุมชน ขอแบ่งปันนำใจ จากบ้านเพลงไทย  ดีใจที่ได้ได้รับการยอมรับ  พร้อมที่จะทำตามกฎกติกาของบ้านเพลงไทยครับ   ...ขอบคุณจริงๆครับ  :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d :50

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: ขอแน่ะนำตัวเอง อย่างเป็นทางการครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 10:17:35 AM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทยครับ ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวเป็นกระทู้แรก

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: ขอแน่ะนำตัวเอง อย่างเป็นทางการครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 10:23:22 AM »
ถ้ามีอาชีพที่เกี่ยวข้องกับเพลงเก่า มาถึงที่นี่แล้วรับรองไม่ผิดหวังครับ เร่งตอบให้ครบ 15 กระทู้ แล้วท่านจะได้พบกับความมหัศจรรย์กับเพลงทั้งลูกทุ่งและลูกกรุงต้นฉบับที่บางเพลงไม่อาจซื้อหาได้จากบริษัทเพลงเก่าโดยทั่วไป บทเพลงเห่านี้รอท่านอยุ่ในห้อง "เพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย และ เพลงลูกกรุงบ้านเพลงไทย" ไปให้ถึงเป้าหมายนะครับ 15 กระทู้เท่านั้นก็ถึงแล้ว

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ขุนเขา แม่แจ่ม

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 13
  • Thank You
  • -Given: 33
  • -Receive: 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2018, 04:16:19 PM »
ขอบคุณมากครับท่าน   ผมนักจัดรายการบ้านนอกๆ เป็นแหล่งความบันเทิงของคนวัยกลางคนสู่วัยชรา  มีโอกาสได้เข้าเวปเพลงไทน ดีใจมาก   ผมทำตามกติกทุกอย่างน่ะครับพร้อม ว่าง ทักในเฟสส่วนตัวได้   ขุนเขา แม่แจ่ม จะเห็นตัวตนของผม  แม่แจ่มยีนดีต้อนรับครับ   :tab_on: :tab_on: :tab_on: :tab_on: