เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

โธ่...สาหร่าย - ศรีศักดิ์ รักศักดิ์ศรี

(1/4) > >>

สมภพ:
         ....ปวดใจจริงโว้ยยิ่งกว่าขโมยลักควาย น้องสาหร่ายไปกับชายเมืองหลวง   :yenta4-emoticon-0102: :yenta4-emoticon-0102:

เมื่อมีเพื่อนสมาชิกถามหามา พอแบ่งปันกันได้ก็ยินดีครับ

โธ่...สาหร่าย - ศรีศักดิ์ รักศักดิ์ศรี (แสนสุข แดนดำเนิน)

ไม่มีเพลงตัวอย่าง เพราะว่ามีสมาชิกบางคนไม่ตอบกระทู้ แต่มาเก็บเพลงตัวอย่างเอาไปแปลงเป็น mp3 ไม่อัพโหลดกับมีเดียร์ไฟร์ เพราะว่าลิงค์มันอยู่ในบัญชีของผมแล้วโดนเจาะเข้าไป เอาแบบนี้แหละครับ ง่ายด้วย  :tab_off: :tab_off:

สัมพันธ์ พัทลุง:
"โธ่..สาหร่าย"  เป็นเพลงแรกและชื่อแรกของ "แสนสุข  แดนดำเนิน" ที่ร้องบันทึกเสียง ในนาม "ศรีศักดิ์  รักศักดิ์ศรี" แต่งโดย "สรวง  สันติ"   ต่อมาย้ายไปอยู่กับจ่าจวบ "สุขสันต์  หรรษา" เปลี่ยนชื่อเป็น "ชนะชัย  พรไพบูลย์"  "ชนะชัย  ไพบูลย์"  ก่อนจะมาเป็น "แสนสุข  แดนดำเนิน" ดังกับเพลง "น้ำตาหล่นที่โคราช"

ดรีม:
เพลงน่าฟังครับ เพลงแรกในชีวิตแต่ไม่ดังเท่าที่ควร
แต่หาฟังยากเสียเหลือเกินครับ
ขอบคุณครับ :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

สุรชัย:
โธ่...สาหร่าย - ศรีศักดิ์ รักศักดิ์ศรี ขอสะสมครับ

ลมโชย:
ขอรับไปฟังด้วยคนเพลงนี้ยังไม่เคยฟัง เห็นข้อมูลที่พี่สัมพันธ์ลงไว้ว่าเพลงแรกที่บันทึกเสียงของคุณแสนสุข
เลยต้องขอไปทดสอบฟังเสียงร้องยุคแรกๆของท่านสักหน่อย ขอบคุณครับ :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version