กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ยีนดีที่รู้จักทุกท่านครับ  (อ่าน 2904 ครั้ง)

ขุนเขา แม่แจ่ม

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 13
  • Thank You
  • -Given: 33
  • -Receive: 13
ยีนดีที่รู้จักทุกท่านครับ
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 11:14:31 AM »
สวัดีครับ  ผม ขุนเขา  แม่แจ่ม  มาจากอำเภอแม่แจ่ม จ.เชียงใหม่ อาชีพหลักเกษตรกร  อาชีพเสริม จัดรายการวิทยุ ชุมชน ชอบเพลงเก่ามาก  ชื่อในการจัดรายการ ไพรสนธ์  มนต์เมืองแจ่่ม ครับ  จัดรายการ ชื่อรายการ (ย้อนรอยเพลงดังฟังเพลงเก่าเล่าซะ๊ป๊ะ คนฮะหัวใจหล่อ)ครับ  เวลาที่จัด 19.00-22.00 จันทร์-เสาร์  เปิดเผยไม่มีอะไรปิดบังครับ  ดีใจที่ได้เจอบ้านเพลงไทย ขอเป็นแหล่งเรียนรู้ก้อแล้วกันครับ  ขอบคุณมากจริงๆๆๆhttps://www.facebook.com/maejam9850/ ติดตามผมได้ครบ ในช่วงเวลาครับ  :teentob: :teentob: :teentob: :teentob:

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: ยีนดีที่รู้จักทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 02:58:10 PM »
ขอบคุณที่เข้ามาแล้วมาอ่านคำแนะนำต่างๆ ก่อนจะไปโหลดเพลงครับ

ทุกวันเรามีเปิดเพลงออนไลน์ ตั้งแต่เวลาหนึ่งทุ่มถึงสี่ทุ่มโดยประมาณ วันจันทร์ - ศุกร์ เป็นเพลงลูกทุ่ง เก่าถึงค่อนข้างเก่า สลับกันไป วันเสาร์เป็นเพลงลูกกรุง โดยลุงกรุ เมืองละโว้ ซึ่งถือว่าท่านเป็นบุคลากรที่มีความรู้เรื่องเพลงลูกกรุงเป็นอย่างดีอีกท่านหนึ่ง และเพลงส่วนใหญ่ที่นำมาเปิดจะมาจากแผ่นเสียงส่วนตัวของท่านเอง ส่วนวันอาทิตย์ตั้งแต่หนึ่งทุ่มถึงสองทุ่ม เปิดโดยคุณปูน_ขอนแจ่น ตั้งแต่สองทุ่มถึงสี่ทุ่มครึ่งผมจะเปิดเอง ส่วนใหญ่จะเป็นเพลงลูกทุ่งหายากครับ เชิญติดตามรับฟังและร่วมแนะนำบทเพลงกันได้ครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ขุนเขา แม่แจ่ม

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 13
  • Thank You
  • -Given: 33
  • -Receive: 13
Re: ยีนดีที่รู้จักทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 06:29:56 PM »
ขอบคุณครับท่าน เอาเป็นผมเข้าไปอ่านในกระทู้ต่างเพื่อเป็นการแสวงหาความรู้ก้อแล้วกัน...ไปหลายๆห้องสนทนา แต่ต้องใช้เวลาค่อยๆอ่านไป  เพราะมีหลายอย่างที่ผมต้องเรียนรู้อีกมากมาย    :tab_on: :tab_on: :tab_on: :tab_on: