ปณิธาน "ตั้งใจว่าจะร่วมกันกับสมาชิกสร้างสังคมใหม่ สังคมของการให้,สังคมแห่งการเสียสละ,สังคมแห่งการยอมรับผู้อื่นอย่างจริงใจ สำคัญที่สุดคือ สังคมที่จะร่วมอนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมของเพลงไทยให้เป็นมรดกสำหรับคนรุ่นต่อไป"..ยุทธชาติ เกรียงไกร..๙ ตุลาคม ๒๕๕๓

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

เว็บไซต์เปิดใช้งานตามปกติแล้วนะครับ หากมีความผิดปกติส่วนใด แจ้งปัญหาที่ข้อความส่วนตัวของ น้องก๊อด ได้เลยนะครับ ^^

ผู้เขียน หัวข้อ: พาเมียไปแม่ฮ่องสอน  (อ่าน 121 ครั้ง)

วุฒิ สุริยะรังษี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 48
พาเมียไปแม่ฮ่องสอน
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2018, 11:19:47 PM »
 :z7:
พาเมียไปแม่ฮ่องสอน
ผมมีงานที่ จ.แม่ฮ่องสอน เมียก็จะตามไปด้วย ผมบอกว่าทางลำบากขึ้นเขาหลายลูกประเดี๋ยวจะเมารถ
เธอก็ยังจะไปให้ได้
ผมแวะเติมน้ำมันรถที่ อ.แม่ริม มีเด็กปั้มสาวๆชาวเขามาให้บริการ คำถามแรกที่เด็กปั้มถามทำให้ภรรเมียผมเอากระเป๋าฟาดหัวผมจนหน้าทิ่มแล้วให้ออกจากปั้มน้ำมันนั้นไปเติมที่ปั้มอื่น  คงอยากรู้แล้วซิว่าเด็กปั้มถามผมว่าอย่างไร คำตอบคือเธอถามผมว่า "เอาหีหนูไหม" ที่จริงแล้วพื้นปั้มไม่เรียบและเด็กปั้มพูดไม่ชัดความหมายก็คือ
"เอาหินหนุนไหม"
 :yenta4-emoticon-0043:

เกิดนคร

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 6
Re: พาเมียไปแม่ฮ่องสอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 08:16:20 PM »
อิอิ ถ้ามีใครปากไว หลุดถามราคาไป คงปล่อยไก่ตัวเบ้อเร้อซิเนี่ย  :yuri1: