เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

จะตายก็ยอม - พัว โพธิ์ศรี

(1/3) > >>

สมภพ:
         ไฟล์เพลงจากสะพานเหล็กเอามาขัดเกลาพอให้ฟังได้รื่นหูขึ้น สำหรับนักร้องจากวงดนตรีรุ่งเพชร แหลมสิงห์ ท่านนี้ ซึ่งแทบจะไม่มีใครแจกเพลงของท่าน

สุรชัย:
 จะตายก็ยอม - พัว โพธิ์ศรี ขอสะสมครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
เป็นนักร้องเสียงดีคนหนึ่ง แต่งเพลงเองได้ด้วย  แต่โอกาสน้อย ร้องเพลงไว้น้อย จึงไม่ค่อยดัง  อีกอย่างยุคนั้นหัวหน้าวง คือ รุ่งเพชร  แหลมสิงห์ กำลังดังสุดขีด  นักร้องลูกวงจึงแทรกความดังขึ้นมายากมาก  ผมมีเพลงของ พัว  โพธิ์ศรี อยู่เพลงเดียว คือ "ไฝปลายคาง"  แต่งเอง ไพเพราะเหมือนกัน

สอนคา:
ไม่เคยได้ยินชื่อครับ ขอบคุณพี่สมภพมาก และข้อมูลจากพี่สัมพันธ์

ดรีม:
     วงดนตรี รุ่งเพชร นักร้องดังแบบพรุแตกผมไม่คุ้นเลยนะครับ แต่เพลงเขาหาฟังยากมากมายเลยสำหรับวงนี้
อยากจะหาเพลง เบรคไว้ก่อน - พัว โพธิ์ศรี ก็แทบไม่มี
วันนี้นึกได้เลยมาขอ จะตายก็ยอ แทนก็แล้วกันครับ ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version