กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ขอแนะนำตัวครับ  (อ่าน 4492 ครั้ง)

ภาคิน

• ชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4
  • Thank You
  • -Given: 1
  • -Receive: 4
สมาชิกใหม่ ขอแนะนำตัวครับ
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2018, 02:30:06 PM »
 :tab_on:
สวัสดีคุณสมภพ และสมาชิกในบ้านที่อบอุ่นทุกท่านครับ กระผมชื่อ ภาคิน ศิริไพศาลกุล ตอนนี้ผมอายุ 23 ปี

มีอาชีพรับราชการอยู่ที่กรมพินิจฯ เป็นคนจังหวัดอยุธยา ผมชอบฟังเพลงเก่ามาตั้งแต่มัธยมต้นครับ มาเริ่มฟังอย่างจริงจังและมี

การเก็บสะสมแผ่นเสียงก็ช่วงตอนเรียนมหาวิทยาลัยครับ เพลงที่ฟังบ่อยที่สุดน่าจะเป็นเพลงลูกทุ่งของวงดนตรีครูพยงค์

ครูไพรวัลย์ ครูสุรพล ส่วนลูกกรุงก็พอฟังได้บ้าง อันความจริงแล้วผมฟังทุกแนวเพลงครับ ขอฝากเนื้อฝากตัว

กับสมาชิกทุกท่านด้วยครับผม

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: สมาชิกใหม่ ขอแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2018, 02:38:21 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวภายใน 5 กระทู้แรก

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

ถ้าเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยได้เอง กรุณาเปลี่ยนด้วยครับ ถ้าไม่ได้บอกมาเดี๋ยวทีมงานจัดการให้ครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ภาคิน

• Thank You
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2018, 02:41:48 PM »
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ แต่ขอสอบว่าการตอบกระทู้ให้ครบนี่ต้องตอบในลักษณะไหนหรือครับ หรือต้องตั้งกระทู้

ขอความอนุเคราะห์แนะนำผมด้วยนะครับ อีกข้อหนึ่งตอนนี้ผมเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยไม่ได้ครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2018, 02:49:18 PM »
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ แต่ขอสอบว่าการตอบกระทู้ให้ครบนี่ต้องตอบในลักษณะไหนหรือครับ หรือต้องตั้งกระทู้

ขอความอนุเคราะห์แนะนำผมด้วยนะครับ อีกข้อหนึ่งตอนนี้ผมเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยไม่ได้ครับ

ตอบหรือตั้งกระทู้ได้ในทุกห้อง พอตอบครบ 5 กระทู้ จะเปลี่ยนเป็นสีชมพู ยังเห็นห้องเท่าเดิม แต่ตอบได้วันละ 5 กระทู้  ตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะเปลี่ยนเป็นสีม่วงจะเห็นห้องเพลงจากแผ่นเสียง และตอบได้วันละ 8 กระทู้ ตอนนี้ลูกกรุงอาจจะยังไม่มากเท่าไหร่ แต่ลูกกรุงค่อนข้างมาก  เชิญตามอัธยาศัยครับ
          ตอนกลางคืนเรามีเปิดเพลงอนไลน์ เริ่มตั้งแต่ประมาณหนึ่งทุ่มถึงสี่ทุ่ม  มีทั้งลูกทุ่ง ลูกกรุง เก่ามาก เก่า จนมาถึงยุคกลางๆ เพลงใหม่ไม่มี วันเสาร์เป็นลูกกรุง นอกนั้นเป็นลูกทุ่งทุกวัน เชิญติดตามรับฟังและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้นะครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ภาคิน

• Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2018, 05:00:27 PM »
ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำเป็นอย่างสูงครับ ผมจะเข้ามาทันทีเมื่อมีเวลาว่างเลยครับ
 :yenta4-emoticon-0102: :yenta4-emoticon-0102: :yenta4-emoticon-0102: