สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

สมาชิกใหม่ ขอแนะนำตัวครับ

(1/1)

ภาคิน:
 :tab_on:
สวัสดีคุณสมภพ และสมาชิกในบ้านที่อบอุ่นทุกท่านครับ กระผมชื่อ ภาคิน ศิริไพศาลกุล ตอนนี้ผมอายุ 23 ปี

มีอาชีพรับราชการอยู่ที่กรมพินิจฯ เป็นคนจังหวัดอยุธยา ผมชอบฟังเพลงเก่ามาตั้งแต่มัธยมต้นครับ มาเริ่มฟังอย่างจริงจังและมี

การเก็บสะสมแผ่นเสียงก็ช่วงตอนเรียนมหาวิทยาลัยครับ เพลงที่ฟังบ่อยที่สุดน่าจะเป็นเพลงลูกทุ่งของวงดนตรีครูพยงค์

ครูไพรวัลย์ ครูสุรพล ส่วนลูกกรุงก็พอฟังได้บ้าง อันความจริงแล้วผมฟังทุกแนวเพลงครับ ขอฝากเนื้อฝากตัว

กับสมาชิกทุกท่านด้วยครับผม

สมภพ:
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวภายใน 5 กระทู้แรก

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

ถ้าเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยได้เอง กรุณาเปลี่ยนด้วยครับ ถ้าไม่ได้บอกมาเดี๋ยวทีมงานจัดการให้ครับ

ภาคิน:
ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ แต่ขอสอบว่าการตอบกระทู้ให้ครบนี่ต้องตอบในลักษณะไหนหรือครับ หรือต้องตั้งกระทู้

ขอความอนุเคราะห์แนะนำผมด้วยนะครับ อีกข้อหนึ่งตอนนี้ผมเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยไม่ได้ครับ

สมภพ:

--- อ้างจาก: ภาคิน ที่ มีนาคม 25, 2018, 02:41:48 PM ---ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ แต่ขอสอบว่าการตอบกระทู้ให้ครบนี่ต้องตอบในลักษณะไหนหรือครับ หรือต้องตั้งกระทู้

ขอความอนุเคราะห์แนะนำผมด้วยนะครับ อีกข้อหนึ่งตอนนี้ผมเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยไม่ได้ครับ

--- End quote ---

ตอบหรือตั้งกระทู้ได้ในทุกห้อง พอตอบครบ 5 กระทู้ จะเปลี่ยนเป็นสีชมพู ยังเห็นห้องเท่าเดิม แต่ตอบได้วันละ 5 กระทู้  ตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะเปลี่ยนเป็นสีม่วงจะเห็นห้องเพลงจากแผ่นเสียง และตอบได้วันละ 8 กระทู้ ตอนนี้ลูกกรุงอาจจะยังไม่มากเท่าไหร่ แต่ลูกกรุงค่อนข้างมาก  เชิญตามอัธยาศัยครับ
          ตอนกลางคืนเรามีเปิดเพลงอนไลน์ เริ่มตั้งแต่ประมาณหนึ่งทุ่มถึงสี่ทุ่ม  มีทั้งลูกทุ่ง ลูกกรุง เก่ามาก เก่า จนมาถึงยุคกลางๆ เพลงใหม่ไม่มี วันเสาร์เป็นลูกกรุง นอกนั้นเป็นลูกทุ่งทุกวัน เชิญติดตามรับฟังและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้นะครับ

ภาคิน:
ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำเป็นอย่างสูงครับ ผมจะเข้ามาทันทีเมื่อมีเวลาว่างเลยครับ
 :yenta4-emoticon-0102: :yenta4-emoticon-0102: :yenta4-emoticon-0102:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version